Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวด์ onbroad 8.1 ใส่ การ์ด audigy 5.1 + supเสียงจะดีกว่าเดิมป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวด์ onbroad 8.1 ใส่ การ์ด audigy 5.1 + supเสียงจะดีกว่าเดิมป่าวครับ

ซาวด์ onbroad 8.1 ใส่ การ์ด audigy 5.1 + supเสียงจะดีกว่าเดิมป่าวครับ

อือ น่าคิดแฮะ
    ผมรอคำตอบเหมือนกัน อยากรู้

Comment

audigy 5.1 ดีกว่าออนบอร์ดเยอะเลยครับ ไม่เชื่อลองดูได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมก็ว่างั้นแระ มิติของเสียงมันต่างกัน ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับจะได้ไปบอกคนในตำบลเลือกใช้ให้ถูกต้อง

Comment

Originally posted by mon4811 View Post
          ขอบคุณครับ ผมก็ว่างั้นแระ มิติของเสียงมันต่างกัน ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับจะได้ไปบอกคนในตำบลเลือกใช้ให้ถูกต้อง
          บอกทั้งตำบลเลยหรอคับ

แล้วลองปรับอีคอไลเซอร์ให้ดีๆเลยนะคับ เสียงจะแจ่มกว่านี้อีก

Comment

ไม่เสมอไปครับ ขึ้นอยู่กับ ชิพเสียง และ ลำโพง เป็นสำคัญ
            การ์ดเสียงราคาแพง + ลำโพง 120 บาท อนาถเหมือนกัน

Comment

เพื่อนผมมันรู้เลยครับ เอาซาว์นผมไปใส่ augigy value กับ ลำโพง 100 กว่าบาท มันบอกเห้ยเสียงดีขึ้นเลยหวะ เสียงแป๊ะๆ จากเมนบอร์ดก็ไม่มี เสียงมันนิ่งขึ้นด้วย เพิ่อนผมมันดูออกอะครับ แต่ผมว่าก็จิงครับ

Comment

ของอย่างงี้แล้วแต่คนครับ ลองหาการ์ดไปยัดลงแล้วเทียบดู (จะรู้ว่า audigy ดีกว่า)

Comment

เอาเลยครับ x-fi ครับแจ่มทุกอัดถรดเลย มันมีอารัยปรับเยอะมากๆครับแถมที่ถูกใจที่สุดคือ ซาว์ดอะไรติดฮิดชิ้งค์

Comment

ในแง่ช่างเราจะดูเบอร์ชิป Audio Processor ของ Sound Onboard ก่อนตัดสินใจอ่ะ เพราะบางตัวทเทคโนโลยีมันกินกันไม่ค่อยลง ดังนั้นของทราบเบอร์ชิปที่อยากจะเปรียบเทียบหรือรุ่นก็ได้

Comment

ผมก็ใช้ soundcard แยกครับ
                      ตัว onboard ก็ 8.1
                      แต่ตอนนี้ใช้ x-fi เสียงจาก ลำโพง 2.1 สิ่งที่เห็นถึงความต่างคือ
                      ความดังเมื่อเปิดดังๆ ตัวออนบอร์ดเสียงจะพร่าๆ ไม่ใสครับ
                      แต่ตัว x-fi แจ่มแจ๋วเลย

และสำหรับผมก็ใช้ด้านอัดเสียงด้วยทำให้เสียงที่ได้มี latecy น้อยลงมากๆ
                      อัดความถี่สูงๆ ได้เนียนขึ้นมากครับผม

ผมจึงคิดว่า soundcard แยกที่ราคาตั้งแต่ 2 พันขึ้นดีกว่าออนบอร์ดในระดับทั่วๆไปแน่นอนครับ

Comment

เดี๋ยวผมพลาดอะไรไปรึเปล่า 8.1Ch

X-Fi ยังแค่7.1Chเอง แต่มี 8ช่อง

อิอิอิ

Comment

8CH 7.1 มากกว่าครับ ผมว่า จขกท.คงจะเข้าใจไรผิดอ่ะครัย

ซาวออนบอด เป็นพวก เซอราว หลอกๆครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่า รุ่นใหม่ๆ จะเซอราวแท้ยัง

แต่ซาวการ์ด เสียงแน่นกว่าอยู่แล่วครับ

Comment

ดีมากเลยครับ สำหรับคนที่มีเสียงดนตรีในหัวใจ และทำงานด้านเสียง ที่ให้คำแนะนำที่ดีอีกมากมายจะได้เลือกซื้อการ์ดที่เจ๋งๆ เอาไว้อัดเต็มๆ ใส่ข้างบ้านมัน แม้งชอบกินเหล้าเสียงดัง ผมตีตู้ลำโพงรอไว้แล้ว

Comment

Sound card ดีกว่าแน่นอนครับ ว่าแต่ X-FI มีฮิทซิ้งด้วยหรอของผมไม่ยักมีแฮะ

Comment

Working...
                              X