Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case CoolerMaster Centurion5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case CoolerMaster Centurion5

Case CoolerMaster Centurion5 มันใส่ซิงค์ASUS SILENT KNIGHT และ Zalman CNPS-9500 LED ได้ป่ะครับ ถ้าสองตัวนี้ใส่ได้ แล้วตัวไหนดีกว่าครับ ช่วยตอบผมที่ ขอบคุณนะครับ

คิดง่ายครับ หน้ากว้างเคส c5 เท่ากับ 20 เอา6 ลบ คือขนาดส่วนสูงของซิงค์ที่จะใส่ได้ ในที่นี้เหลือ14
    ซิงค์ASUS SILENT KNIGHT สูง 11 ใส่ได้
    Zalman CNPS-9500 LED สูง 12.5 อันนี้ใส่ได้

ที่เหลือเป็นปัจจัยอื่นที่คัดขว้างการติดตั้งเช่น สายไฟ กับอุปกรณ์แต่งของเมนบอร์ด

Comment

ผมใชอยู่ระวัง นิดนึงครับ คือใส่แล้วติด psu หรือเปล่า แล้วหันหาแรมติดซิงค์แรมหรือไม่ ที่ผมเจอบ่อยคือ ติด psu ผมใส่ TT V1. แล้วหันพัดลมเป่าออกไม่ได้ต้องหันให้ psu ดูดลมร้อนออกแทน( Psu thermaltake พัดลมจะดูดลมร้อนออก ไม่เหมือน psu enermax รุ่น 2 พัดลม ตัวพัดลมตัวในจะเป่าเข้า) ผมลองอยู่หลายตัวเหมือนกัน สุดท้ายมาลงเอย กับ เจ้า ninja mini ใส่พัดลม 8 cm และ 9 cm เย็นฉ่ำ ปล.ดูดี ๆ น่ะครับ ปัจจัยไม่ใช้เคสอย่างเดียวว่าใส่ได้ต้อง ดูแรม ดู psu และ mainboard ด้วยครับ

Comment

ได้แน่นอนครับเพราะใช้อยู่

Comment

9500 ไส่ด้แน่นอน แต่แนะนำ เอา 9700 ดีกว่าน่ะ

Comment

Working...
          X