Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีSet timing ramของ M/B Asus P5K-E Wifi Ap ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีSet timing ramของ M/B Asus P5K-E Wifi Ap ทีครับ

คือตอนนี้ผมได้ทำการ OC Cpu ไปที่ 3.6 แล้ว แต่มาติดส่วนของการ Oc แรมอ่ะครับ คือมีหลายๆหัวข้อที่ไม่เข้าใจเลยว่ามันใช้ปรับเกี่ยวกับอะไร เลยตอนนี้ในส่วนของแรม ปรับเป็น Auto หมดเลยครับ สเป๊คคอมที่จะทำการ OC แรม ก็ตามลายเซ็นต์เลยครับ วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะทีครับ อยากเป็นก่ะเค้าบ้างอ่ะ ^^

หากยังไม่เข้าใจในรายละเอียดมากมายนัก ก็ลองเซ็ตแค่ 4 ตัวแรกงับ
    จากนั้นค่อยมาไล่ memset ใน OS ต่อได้เน้อ....

Comment

ลอง ลากไป 4-4-4-12 บู๊ตวินโด้มะขึ้นครับ จอฟ้าแทน งง เลย ปรับ 4 ตัวแรกอ่ะครับ วานผู้รู้ช่วยชี้แหนะที

Comment

CL4 แล้วเล่นบัสเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ ถึงบูตไม่ขึ้นง่ะ....

Comment

ปรับ auto หมดเลย อ่ะ ปรับ บัส 800 ครับ แต่ไฟปรับตรงไหนหรอมะเห็นมีเลยครับ ทดแรม 1:1 อยู่ครับ ไม่รู้เซ็ดตรงไหนเหมือนกัน ดูใน CPU-Z มัน 1:1 อยู่แล้วอ่ะครับ

Comment

ผมปรับให้เป็น 5-5-5-15 เหมือนเดิมก่อนน่ะครับ ผมมีภาพมาประกอบ ผมควรปรับในส่วนไหนบ้างครับ นอกจาก 4 ตัวบนนี้แล้ว ช่วยชี้แหนะทีครับผม ภาพประกอบครับ

Comment

ไฟแรมตรงdramvoltage ครับ บอร์ดนี้ใช้อยู่
              pcie-f 110 เลยหรือท่าน แนะนำ100ครับ
              ไฟcpu ลองลดลงมามั่งครับ
              รายละเอียดบอร์ดเยะมากครับของผมน้อยกว่านี้อีก แบบว่ามีให้ปรับไม่เยะขนาดนี้ครับ

Comment

ไฟแรมควรปรับตั้งแต่เท่าไหร่อ่ะครับ ช่วยชี้แหนะที ^^ เดี๋ยวไล่เอาเองจ้า

Comment

ลองดูสัก 2.1 ครับ

Comment

แรมตัวเดียวกะผมcl4บูทขึ้นนะครับแต่ตั้งไฟแรม2.0ตอนนี้บัส800ครับ
                    ปล.แรมตัวนี้ผทลองcl3แล้วไฟ2.0มันบูทไม่ขึ้น

Comment

Working...
                    X