ตอนนี้ยังมีDDR1ขายอยู่ไหมครับผมอยากอัพเครื่องครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ตอนนี้ยังมีDDR1ขายอยู่ไหมครับผมอยากอัพเครื่องครับ

OverclockZone Member

Default ตอนนี้ยังมีDDR1ขายอยู่ไหมครับผมอยากอัพเครื่องครับ

เมนบอร์ดเป็นDFI NF4 Ultra-D มันยัดแรมได้4GBใช่ไหมครับ
    ตอนนี้แรม512 2ตัว ถ้าจะซื้อ1gbมาเสียบจะได้ไหมครับ แล้วมันยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member

เอ่อ..แรม512 2ตัว เป็นของgeil ถ้าจะซื้อของkingtonมา จะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ยังมีขายอยู่ครับ 1 Gb น่าจะอยู่ที่เกือบๆ 2 พันมั้ง
    ของผมเคยคิดจะอัพแรม DDR1 นี่แหละ
    คิดไปคิดมาเปลี่ยนบอร์ด แล้วหันไปใช้ DDR2 ดีกว่า
    รวมๆ ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่ ได้ของใหม่+เร็วกว่า

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

NF4 ถ้ายัด400 ครบ แถว จะวิ่ง 333 ครับ

OverclockZone Member rabeer's Avatar

Wink

DRR1 ยังมีครับผมใช้อยู่ Corsair 1GB (512*2) DDR400 ราคาก็ 3200-3600 มั้งจำมะได้แล้ว ถ้าใจรักลองหาดูกก็ได้นะครับ พันธ์ทิพย์คงมีแต่มือ 2 หาตามศูนย์คอมพ์อื่นๆ น่าจะยังเหลืออยู่ ผมซื้อที่ IT CITY บางแค ครับ

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    NF4 ถ้ายัด400 ครบ แถว จะวิ่ง 333 ครับ
    วิ่ง 2T ด้วยครับ

OverclockZone Member kongzz's Avatar
    อ่อนนุช สยาม BTS MRT

หามือ 2 เอาครับ 1Gb แถวละประมาณ 1200

Bookmarks

Bookmarks