Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใจดี ช่วยผมset Utorrent ให้ผ่าน firewall ของ smart security ทีค้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใจดี ช่วยผมset Utorrent ให้ผ่าน firewall ของ smart security ทีค้าบบ

คือก่อนหน้านี้connectable มันก็ yes มาตลอดนะคับ ผมใช้โมเด็มทรู win xp ไม่ได้ใช้เราท์เตอร์

แต่มาสองวันนี้ อยู่ๆ port มันก็ปิด หาจนเจอว่าโดนบล็อค มาจาก firewall ของ Eset smart security 3.0 ไม่เข้าใจว่าทำไมอยู่ๆมันบล็อค ลองลบลงใหม่ก็ไม่หาย เวลาต่อเนทที ผมต้องคอยเข้าไปกดให้มัน Allow ตลอด น่ารำคาญมากคับ seed ไม่ขึ้นเลย เซรง

พอจะมีวิธีเซทให้มันผ่านตลอดไปไหมคับ ขอบคุณพี่น้อง ล่วงหน้าคับ

ลองดูนะครับผมไม่ค่อยแน่ใจ
    เปิด Eset smart security 3.0 ขึ้นมา แล้วกด F5 ในแทป personal firewall ให้เลือก Automatic mode

Comment

Originally posted by vaik28 View Post
      ลองดูนะครับผมไม่ค่อยแน่ใจ
      เปิด Eset smart security 3.0 ขึ้นมา แล้วกด F5 ในแทป personal firewall ให้เลือก Automatic mode

ขอบคุณคับท่าน ลองแล้วแต่ไม่หาย ของท่านผ่านไหมคับ

มีวิธีไหนอีกคราบ...

Comment

ง่ายๆเลยครับเส้นผมบังภูเขา ใช้ mode interactive ครับ

ผมต้องคอยเข้าไปกดให้มัน Allow ตลอด
        ไอ้ตอนแหละครับตอนมันขึ้นหน้าต่างนั้นมา..ก่อนที่คุณจะคลิ๊ก Allow ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ "Remember action (create rule)"

ครั้งต่อไปหน้าต่างนี้มันมันจะไม่โผล่มาให้เห็นอีกต่อไป เพราะเราสั่งให้มันจดจำคำสั่งไว้แล้วครับ

โชคดีครับท่าน
        ปล.ผลที่ได้โดยการเช็ค port โดยโปรแกรม Utorrent

Comment

สุดยอดคับจอร์จ ขอบคุณมากมาย ได้แล้วๆ นี่ๆๆ

Comment

โอ้ววว หาอยู่เหมือนกันเลยท่าน ขอบคุณมากๆๆๆๆๆเลยครับ หามานานแล้วทำไม่เป็น

Comment

Working...
            X