Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus M3A ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus M3A ไม่มีเสียง

ไดร์เวอร์เสียงก็ลงแล้ว ทำไมมันมองไม่เห็นลำโพงล่ะครับ เสียงก็ไม่ออกเลยครับ
    ใครรู้ช่วยผมทีนะครับ

ลองดูตรง device manager ดูคับว่าเจอ sound ไหม

Comment

เนี่ยครับจากรูป แต่มันมองไม่เห็นลำโพงผมอ่ะ เวลาเปิดโปรแกรมอะไรมันก็บอกว่า ไม่พบ Device Audio
      Attached Files

Comment

ลอง uninstall realtek high ออกดูแล้ว ลงไดรเวอร์ไหม่ดูคับ

แล้วใช้แผ่นวินโดว์ไรลงคับ บางบอด ต้องใช้แผ่นวินโดวเพียว

Comment

ลองลงไดร้เวอร์ใหม่แล้วไม่หายครับ
          เป็นที่วินโดว์ เหรอครับ ผมใช้ XP 2007

Comment

หายแล้วครับ ต้อง Uninstall แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ เหมือนที่คุณ KGB บอกอ่ะ

Comment

Working...
            X