ช่วยดูทิศทางลมในเคสผมทีครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ช่วยดูทิศทางลมในเคสผมทีครับ

OverclockZone Member Change's Avatar

Default ช่วยดูทิศทางลมในเคสผมทีครับ

ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ
    Last edited by Change; 10 Apr 2009 at 08:23:54.

OverclockZone Member Feather's Avatar

ตัวหลังเคส เป่าออกครับ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

หน้าเข้า หลังออก

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

สงสัยกล้องไม่ใช่ 1.3 ล้านพิกเซล แน่ๆ ^^
    ตัวต่ำๆ ดูดเข้า
    ตัวที่อยู่สูงๆ ดูดออก
    เพราะอากาศเย็นจะลอยต่ำๆ
    อากาศร้อนจะลอยอยู่ที่สูง

OverclockZone Member Change's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    สงสัยกล้องไม่ใช่ 1.3 ล้านพิกเซล แน่ๆ ^^
    ตัวต่ำๆ ดูดเข้า
    ตัวที่อยู่สูงๆ ดูดออก
    เพราะอากาศเย็นจะลอยต่ำๆ
    อากาศร้อนจะลอยอยู่ที่สูง

พี่ครับ ผมใช้ โนเกีย 5300 1.3 เมก้าพิกเซลครับ
    แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ชัดอาจ
    เป็นเพราะต้องบีบอัดให้เล็กลง

วงกลมสีเหลืองข้างหลังเคสดูดออกหรอครับ
    ผมให้ดูดออกแต่รู้สึกว่าไม่มีลมออกเลยครับ

OverclockZone Member manmodifly's Avatar

แล้วผมออกหมดได้ป่ะ--หลังออกหน้าออกข้างออก

OverclockZone Member incubusboyd's Avatar

Quote Originally Posted by Change View Post
    พี่ครับ ผมใช้ โนเกีย 5300 1.3 เมก้าพิกเซลครับ
    แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ชัดอาจ
    เป็นเพราะต้องบีบอัดให้เล็กลง

วงกลมสีเหลืองข้างหลังเคสดูดออกหรอครับ
    ผมให้ดูดออกแต่รู้สึกว่าไม่มีลมออกเลยครับ

จะกี่พิกเซลไม่ใช่เรื่องสำคัญครับ สำคัญอยู่ที่เซนเซอร์ดีหรือเปล่า
    กล้อง 12 ล้านพิกเซล แต่เซนเซอร์รุ่นพระเจ้าเหา การแยกสีห่วย ภาพก็ไม่ชัดเด้อ

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ภาพแบบนี้เป็นที่แสงครับ ส่วนใหญ่กล้อง cmos ที่ห่วยๆหน่อย (ไม่นับ canon eos series) เวลาแสงน้อยๆสีจะแตกเป็นเม็ดๆ แสงมากก็เป็น silhouette ต้องแสงกลางๆเท่านั้น (ยุ่งเนอะ)

ที่ให้ตรงวงกลมดูดออกแล้วไม่ค่อยรู้สึกว่ามีลม อาจจะเป็นเพราะใช้พัดลมรุ่นรอบต่ำมั้งครับ ... ลองหาพัดลมดีๆหน่อยตัวละ 300-500 (ถ้าอยากได้ลมแรงแนะนำ TT Smart Case ใบส้มครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=854)

Bookmarks

Bookmarks