Announcement

Collapse
No announcement yet.

Front Panel หรือ ตัวเสียบด้านหน้า CPU ใช้อยู่ ดับไปซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Front Panel หรือ ตัวเสียบด้านหน้า CPU ใช้อยู่ ดับไปซะงั้น

Front Panel หรือ ตัวเสียบด้านหน้า CPU ใช้อยู่ เสียไปซะงั้น
    ภาพ Front Panel

คือว่าวันนั้นประมาณตอนเที่ยงคืน ผมได้ฟังเพลงจาก Head phone ซึ่งเสียบอยู่ด้านหน้า CPU (Front Panel) ตอนนั้นกำลังฟังเพลงอยู่ๆ แล้วซักพัก เสียงมันก็หายไป พอลอง เสียบตัว หูฟัง(สีเขียว) และ เสียบ ไมค์ (สีชมพู) และ ช่อง USB อีกหนึ่งช่อง ปรากฏว่า มันไม่อ่าครับ ใครทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร หลังจากนั้นผมได้ปิดเครื่องไป มันบอกว่า A: อะไรก็ซักอย่างเนี้ยเหละจำไม่ได้ - - Door is Closed

ตัวCPUมันมีช่ิองเสียบด้วยหรอตัวเล็กๆนี้นะ อิอิ เรียกว่าเคสดีกว่านะครับ

เสียงมันก็หายไป พอลอง เสียบตัว หูฟัง(สีเขียว) และ เสียบ ไมค์ (สีชมพู) และ ช่อง USB อีกหนึ่งช่อง ปรากฏว่า มันไม่อ่าครับ ใครทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร
    >> ผมว่าลองไปขยับสายมันใหม่ก่อน ถ้าไม่ติดอีกสงสัยมันจะช็อตจนเสียไปแล้ว

หลังจากนั้นผมได้ปิดเครื่องไป มันบอกว่า A: อะไรก็ซักอย่างเนี้ยเหละจำไม่ได้ - - Door is Closed
    >> อันนี้ไม่รู้ครับ แต่มันไม่น่าจะเกี่ยว

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
      ตัวCPUมันมีช่ิองเสียบด้วยหรอตัวเล็กๆนี้นะ อิอิ เรียกว่าเคสดีกว่านะครับ

เสียงมันก็หายไป พอลอง เสียบตัว หูฟัง(สีเขียว) และ เสียบ ไมค์ (สีชมพู) และ ช่อง USB อีกหนึ่งช่อง ปรากฏว่า มันไม่อ่าครับ ใครทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร
      >> ผมว่าลองไปขยับสายมันใหม่ก่อน ถ้าไม่ติดอีกสงสัยมันจะช็อตจนเสียไปแล้ว

หลังจากนั้นผมได้ปิดเครื่องไป มันบอกว่า A: อะไรก็ซักอย่างเนี้ยเหละจำไม่ได้ - - Door is Closed
      >> อันนี้ไม่รู้ครับ แต่มันไม่น่าจะเกี่ยว
      ขอบคุณมากครับเด๋วต้องลองแงะเครื่องหล่ะ - -

Comment

Working...
      X