Announcement

Collapse
No announcement yet.

Z-5500 VS Onkyo SR-600 VS 0nkyo HT-SR670

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Z-5500 VS Onkyo SR-600 VS 0nkyo HT-SR670

Z-5500 VS Onkyo SR-600 VS 0nkyo HT-SR670

เน้นดูหนังคับ ไม่ทราบว่าอันไหน ดีกว่ากันเพราะ ราคา 13000-17000
    มีงบ อยู่ 17000 ผมอยู่ อุตรดิตถ์ ไม่มีโอกาศจะไปเดิน ฟังดู อยากให้ช่วยแนะนำ
    ชุด ที่ สมกับราคา ผมจะได้ไปรองเทียบฟังกันคับ อันไหนเสียงถูกหู เป็นเอาคับ

ไม่รู้ครับแต่เท่าที่ใช้อยู่ก็เหมือนโรงหนังย่อมๆแล้วอะคับ - - คิดแบบพี่ละ เน้นดูหนัง สุดท้าย เทส มันหมดอะ

Comment

Originally posted by excomics View Post
      ไม่รู้ครับแต่เท่าที่ใช้อยู่ก็เหมือนโรงหนังย่อมๆแล้วอะคับ - - คิดแบบพี่ละ เน้นดูหนัง สุดท้าย เทส มันหมดอะ

ท่าน รองฟัง ทั้ง 3 หมดยังคับ ถ้ารองฟังแล้วขอข้อมูลหน่อยคับ หรือ เบอโทรท่านก็ได้
      จะได้โทร คุย สอบถาม

Comment

ถ้างบขึ้นอีกซักพัน 1000 อยากแนะนำ Boston 5.1 + Marantz SR301 แต่ไม่รู้หมดหรือยัง (หน้าร้านในพันธ์ทิพย์ชั้นสองชื่อร้านอะไรซักอย่าง (ไม่โฆษณาแต่คงรู้หมดละ)) ใครที่เคยลองฟังตัวนี้ ต้องบอกอย่างแรกเลยเรื่อง Sub แม้ AVR ผมจะไม่ค่อย ชอบนัก แต่เสียงที่ได้ก็เด็ด ไม่แพ้ AVR + ชุด SAT ชื่อดัง เลยครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
          ถ้างบขึ้นอีกซักพัน 1000 อยากแนะนำ Boston 5.1 + Marantz SR301 แต่ไม่รู้หมดหรือยัง (หน้าร้านในพันธ์ทิพย์ชั้นสองชื่อร้านอะไรซักอย่าง (ไม่โฆษณาแต่คงรู้หมดละ)) ใครที่เคยลองฟังตัวนี้ ต้องบอกอย่างแรกเลยเรื่อง Sub แม้ AVR ผมจะไม่ค่อย ชอบนัก แต่เสียงที่ได้ก็เด็ด ไม่แพ้ AVR + ชุด SAT ชื่อดัง เลยครับ
          Boston 5.1 รุ่นอะไรคับ ขอรายละเอียด เว็ปหน่อยได้ประคับ
          Marantz SR301 ด้วยคับ ยิ่ง รีวิว ยิ่งดีคับ ขอรบกวนนิด หนึ่งคับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            ไม่ใช่ร้านชั้น3ข้างๆ p&Y หรอครับ

Comment

คือ ต้องดูด้วยนะพี่ ว่าเราซื้อมา ดูหนังจริงอย่างเดียวเลยรึปล่าว

บางทีอย่างที่บอกอะคับ พี่ตั้งใจไว้อย่าง พอ ซื้อ มาจิงๆเราเอามาทำอีกอย่าง

ถ้าความเห็นผม ถ้าพี่เน้นดูหนังจริงๆ พี่ทำชุดโฮมดีกว่าครับ

แต่ถ้าตั้งใจไว้แล้วว่าจะเล่นกับคอมอย่างเดียวละก็ แนะนำ Z5500 ดีกว่าครับ

มันคือลำโพง อเนกประสงค์ที่ รองรับทุกการทำงานเพลง ดูหนัง เกม ได้อย่างครบถ้วนฮะ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                ไม่ใช่ร้านชั้น3ข้างๆ p&Y หรอครับ
                ชั้นสองนะ ไม่ใช่ชั้นลอย ชั้นที่ต้องขึ้นบันไดเลื่อนยาวน่ะ

Comment

แนะนำไปหา Leona G9 9,900 บาท + Pioneer DV600 ถอด Dts ได้ในตัวมี Output 5.1 5,990 บาท ดีกว่าครับ ดูหนังฟังเพลงเสียงดีมากมาย
                  Last edited by CaLiBaN; 3 Apr 2008, 15:56:21.

Comment

เล่นชุด Boston 5.1 + Marantz ไปเลยครับ เห็นร้านที่ 1000ทิพขาย 18000 ได้นะครับ ร้านกระจกตรงบรรไดเลื่อนชั้น 3 ลำโพงคอมเอามาดูหนังเสียงสู้ HomeTheater จริงๆไม่ได้เลยครับ
                    ลำโพง HomeTheater ทำเสียงได้เหมือนจริงกว่ามากครับ ขนาดตัวดอกลำโพงเล็กกว่าลำโพงคอมด้วยนะ

Comment

G9excite ดูหนังซะใจมากครับ ระเบิดลงทีห้องแทบแตก ประตู หน้าต่างสั่นไปตามๆกัน

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        เล่นชุด Boston 5.1 + Marantz ไปเลยครับ เห็นร้านที่ 1000ทิพขาย 18000 ได้นะครับ ร้านกระจกตรงบรรไดเลื่อนชั้น 3 ลำโพงคอมเอามาดูหนังเสียงสู้ HomeTheater จริงๆไม่ได้เลยครับ
                        ลำโพง HomeTheater ทำเสียงได้เหมือนจริงกว่ามากครับ ขนาดตัวดอกลำโพงเล็กกว่าลำโพงคอมด้วยนะ
                        ถ้าตัวเล็กแล้วเสียงเล็กตาม ล่ะก็ นักออกแบบคงตกงานเป็นทิวแถวแน่ๆ เห็นหลายตัวแล้ว ตัวเล็กแต่เสียงไม่เล็กตาม แต่ละตัวก็เป็น Brand ดังทั้งนั้น เช่น Klipsch Quintet / Cinema , Boston MS8000S , Polk RM6000 , Kef KHT , Mordaunt-Short Ginie / Alumni หรือ Bose ก็ตาม แต่ Brand เหล่านี้เชี่ยวด้านลำโพงมาแต่ไหนแต่ไร คงไม่ปล่อยสินค้าออกมา ทำลายชื่อเสียง Series บนๆ ของตัวเอง ซึ่งนั่นหมายความว่า นักออกแบบ คงต้องทำงานกันหนักแน่ๆ

Comment

มันอาจจะใช่ครับ ที่ว่า ตัวเล็กเสียงสู้ไม่ได้ แต่ ถ้าเคยลองใช้ทั้งสองอย่างแล้ว

จะรู้ว่า สิ่งสำคัญถือ องศา ของ ดอกลำโพง การจัดวางและ พื้นที่ใช้สอย ครับ ต้องคิดรวมๆกันด้วยนะครับเวลาออกแบบ

มาเที่ยวบ้านผม เดียวเปิด Z5500 ให้ฟังแล้วจะบอกว่ามันไม่เล็ก อีกต่อไป -*-

Comment

บาน
                            หาจีนแดงดีกว่าดีกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by excomics View Post
                              มันอาจจะใช่ครับ ที่ว่า ตัวเล็กเสียงสู้ไม่ได้ แต่ ถ้าเคยลองใช้ทั้งสองอย่างแล้ว

จะรู้ว่า สิ่งสำคัญถือ องศา ของ ดอกลำโพง การจัดวางและ พื้นที่ใช้สอย ครับ ต้องคิดรวมๆกันด้วยนะครับเวลาออกแบบ

มาเที่ยวบ้านผม เดียวเปิด Z5500 ให้ฟังแล้วจะบอกว่ามันไม่เล็ก อีกต่อไป -*-
                              มีข้าว (ปลายข้าว) ปลาอาหาร support หรือเปล่าครับ อิอิ น่าสน

เพิ่มเติมครับ นอกจากการออกแบบเชิง ดีไซน์ ยังมีเรื่องของการเลือกใช้ แม่เหล็ก และ ขนาดของแม่เหล็กด้วยนะ ลำโพงตัวเล็กๆ บางตัว แม่เหล็กใหญ่เกินกว่าจะเห็นได้ หรือบางตัวเล็กนิดเดียว แต่ก็ยังเป็น Neody ก็อยู่ที่กึ๋นนักออกแบบด้วย
                              Last edited by Aeromancer; 4 Apr 2008, 16:30:31.

Comment

Working...
                              X