Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราท์เตอร์ แบบ All in one ตัวใหนดีสุดกับเน็ท TOTใช้ของ SMC7904BRAหลุดบ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราท์เตอร์ แบบ All in one ตัวใหนดีสุดกับเน็ท TOTใช้ของ SMC7904BRAหลุดบ่อยมาก

ใช้ SMC7904Bra ตัวสีขาว ปรากฎว่าหลุดบ่อยมาก ลองเปลี่ยนดู3-4ตัวละเอาของใหม่ รุ่นนี้ มาลองก้อเป็นเหมือนกัน ลองอัพเฟิมแวร์ดูหนักกว่าเดิมอีก อยากรู้ว่าตัวใหนสเถียรสุดกับเน็ทเจ้านี้ ตึกผมมันบังคับให้ใช้ ของTOT ไม่งั้นเปลี่นเป็นทรูไปแล้ว
    ตอนนนี้กลับไปใช้ เฟิมแวร์เก่า สปีด 1.5เม็ก คอนเน็คได้ 400กว่าเค 7เข้ พออัพเฟิมแวร์ สปีด ได้ 1.5เต็ม แต่มันหลุด ทุก 10นาทีเลย
    มียี่ห้อใหน เสนอหน่อยครับ

ลองไปดู www.adslthailand.com เทพเยอะครับ

Comment

หลุด ทุก 10นาที อาการพอๆกับผมเลยงะ แต่ผมดันใช้ D-Link

Comment

ผมก็เหมือนกานอ่ะ หลุดบ่อยมักๆ ผมใช้ Thomson speedTouch 536 V.6
        ใครแก้ให้ได้ช่วยบอกที T^T

Comment

ที่หลุดนี่ยังไงเหรอครับ แบบ lan port มัน plugin ใหม่ระหว่างที่โหลดอะไรอยู่อย่างนี้หรือเปล่า
          หรือมันหลุดที่เน็ตเลย

Comment

ผมใช้ DB120 ไม่เคยหลุด

Comment

Working...
            X