Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมเสร็จแล้วต้องทำไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมเสร็จแล้วต้องทำไงหรอครับ

ซื้อของทุกอย่างมาประกอบกันหมดแล้วอะครับต้องลงโปรแกรมหรือwindowหรืออะไรก่อนอะครับ ต้องลงdriverของอะไรก่อนหรือต้องwindowก่อนอย่างแรกอะครับ แล้ว8800gt นี่ต่อตรงเข้าทีวีได้เลยป่ะครับ

อ้าว!

ประกอบเสร็จก็ต้องลง window ก่อนจิครับ

ที่เหลือก็ไดรเวอร์ + โปแกรมต่างๆ + เกมส์

Comment

หุ หุ ประกอบเสร็จ ก็เสียบปลั๊ก ครับ เปิดเครื่อง
      ลงโปรแกรม อิ อิ

Comment

อืมใช่ ประกอบเสร็จก้อลงวินโดวก่อนอย่างแรกเลย
        แล้วก็มาลงไดรเวอร์ต่างๆให้ครบ ปรับคอนโทลพาเนลนิดๆหน่อยๆ
        ลงโปแกรม ลงเกมส์
        แล้วก้อเล่นให้การ์ดจอไหม้กันไปเรย อิอิ

Comment

Originally posted by comeng View Post
          อืมใช่ ประกอบเสร็จก้อลงวินโดวก่อนอย่างแรกเลย
          แล้วก็มาลงไดรเวอร์ต่างๆให้ครบ ปรับคอนโทลพาเนลนิดๆหน่อยๆ
          ลงโปแกรม ลงเกมส์
          แล้วก้อเล่นให้การ์ดจอไหม้กันไปเรย อิอิ
          ไหม้แล้วก็เครม ใช่ไหมครับ

Comment

เห่อๆ ถ้าเป็นผมจะลอง OC ก่อนลงวินโดวส์เล็กน้อย อิๆ

Comment

ประกอบเสร็จแล้ว ให้ผมเลยครับ เป็นวิธีถูกต้อง

ปล.ซะเมื่อไหร่

Comment

ประกอบเสด เสียบปลักครับ อิอิ
                ล้อเล้น นะ ลง Win ไงครับ

Comment

ประกอบเสร็จเดินไปหยิบหวานเย็นมากินเล่นหน้าทีวีพร้อมกับเปิดมิยาบิดูไปพลาง รอให้ได้ feel แล้วค่อยลงวินโดว์ อิๆ

Comment

ประกอบเสร็จอย่าพึ่งปิดฝา เสียบปลั๊ก เปิดเครื่อง
                    เช็คระบบไฟต่างๆ ว่าต่อถูกต้องหรือไม่ มีเสียงร้องเตือนจากเมนบอร์ดหรือไม่
                    ดูพัดลม CPU ว่าหมุนหรือไม่ ดูพัดลมการ์ดจอว่าทำงานหรือไม่

จากนั้นจึงค่อยลง Windows/Driver/Program ตามขั้นตอนปกติ

Comment

ประกอบเสร็จ
                      ลง windows/driver แล้วก็โปรแกรมที่จะลง
                      แล้วก็เข้า bios ไป OC อีกเล็กๆน้อยๆ

Comment

Originally posted by tanandthun View Post
                        ซื้อของทุกอย่างมาประกอบกันหมดแล้วอะครับต้องลงโปรแกรมหรือwindowหรืออะไรก่อนอะครับ ต้องลงdriverของอะไรก่อนหรือต้องwindowก่อนอย่างแรกอะครับ แล้ว8800gt นี่ต่อตรงเข้าทีวีได้เลยป่ะครับ
                        ทำไปได้ ประก่อบได้ไง ไม่ได้ว่าอะไรนะแปลกดี
                        แต่ก็อย่างว่าไม่ลองไม่รู้

Comment

ประกอบ คอมเสร็จ ก็ต้องไป

ล้างจาน ซักผ้า หุงข้าว กวาดบ้าน ถูบ้าน

จัดห้อง ไหว้เช้งเม้ง เตรียมเล่นสงกรานต์

ก่อนน่ะค่ะ

กรุบกริบ*

Comment

Originally posted by meekung555 View Post

ประกอบ คอมเสร็จ ก็ต้องไป

ล้างจาน ซักผ้า หุงข้าว กวาดบ้าน ถูบ้าน

จัดห้อง ไหว้เช้งเม้ง เตรียมเล่นสงกรานต์

ก่อนน่ะค่ะ

กรุบกริบ*

ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ก็เอาไปขาย

Comment

Working...
                              X