Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์onlineประมาณ 20 นาทีแล้วจอดับ ช้วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์onlineประมาณ 20 นาทีแล้วจอดับ ช้วยด้วยครับ

ผมใช้ Abit AX78 กับ gigabyte GF8800gt Zalman Ram Corsair 3G 667 เล่นเกมส์ได้ประมาณ 20 นาทีได้ แล้วก็ดับ แต่เครื่องยังทำงานอยู่ครับ

ลองคิดดูมั่วๆ

1.ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนครับ ขั้นแรก (อาการนี้เคยเจอ แต่เป็นกะ ATI เข้าเกมส์ทุกเกมส์ ดับหมด)
    2.PSU เท่าไหร่ครับ อุปกรณ์ในเครื่องมีอะไรบ้าง สันนิษฐานว่าไฟอาจไม่พอครับ
    3.รอท่านอื่นครับ -*-

Comment

อาการเหมือนผมเลย เปิดคอม ครั้งแรก เข้าเน็ทนิดเดียวก็ดับและ
      ต้องรีสตาร์ทถึงหาย
      แต่คนละ system กัน กับคุณนะ

Comment

ผมใช้ 9600gt ก็เป็นอะครับ เข้าไปเกมไปเล่นซักพัก จอวูบมืดเลย แต่เครื่องยังทำงานอยู่(ยังได้ยินเสียงเกมอยู่)

กะจะลองเปลี่ยน driver ดู หรือว่าไฟไม่พอง่ะ รอผู้รู้มาให้ข้อมูลต่อ

Comment

จอดับแล้ว ต้องล้างมือครับ

Comment

9600 GT ผมก็เป็นคับ ตอนแรกนึกว่าอุณหภูมิสูงเกินก็ไม่ใช่ ไฟไม่พอก็ไม่ใช่ เพราะใช้ PSU 460 W แท้
            สงสัยเป็นที่ Driver ลองลบทิ้งลงตัวเก่า 174.16 ก็ไม่หาย ลงตัวใหม่ 174.53 จอฟ้าเลยงับ ลงตัวล่าสุด 174.74 ก็จอมืดอีก ลงสัยต้องลง Windows ใหม่แน่ๆเลย ...... เศร้าา...

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
              ลองคิดดูมั่วๆ

1.ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนครับ ขั้นแรก (อาการนี้เคยเจอ แต่เป็นกะ ATI เข้าเกมส์ทุกเกมส์ ดับหมด)
              2.PSU เท่าไหร่ครับ อุปกรณ์ในเครื่องมีอะไรบ้าง สันนิษฐานว่าไฟอาจไม่พอครับ
              3.รอท่านอื่นครับ -*-
              PSU Gigabyte 550W Odin Pro
              มี HD 160 G 1 ตัว
              HD 320 G 1 ตัว
              DVD RW Sata 2 ตัว
              gigabyte GF8800gt Zalman

Comment

Working...
              X