Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ 9800 GX2 หรือ 9800 GTX SLI ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ 9800 GX2 หรือ 9800 GTX SLI ดีครับ

รบกวนหน่อยครับ 9800 GX2 หรือ 9800 GTX SLI ดีครับ
    สนใจเฉพาะความแรงนะครับ กินไฟไม่เกี่ยว เลือกไม่ถูกจริง ๆ ครับผม
    (พอดีผมพยายามหา review เปรียบเทียบระหว่า 9800 GX2 กะ 9800 GTX SLI ไม่ได้เลยครับ)
    จะไปถอยเย็นนี้แล้วครับ
    Last edited by mayawork; 3 Apr 2008, 10:15:58.

9800GX2 (SLI) ก็พอครับ

Comment

9800GX2 การ์ดใบเดียว แหล่มๆเลยดีกว่าครับ

Comment

จริงๆแล้ว ถ้าไม่รีบซื้อ รอดีกว่ามั้ง เห็นได้ข่าวว่าอีกเดือนสองเดือนก็จะมี 9900GTX กับ 9900GX2 มาเกทับอีกไม่ใช่หรือครับ

คงเหมือน 7800 -> 7900 กับ 8800GTS 320MB (G80) -> 8800GT (G92) แล้วก็มีการปรับปรุงให้เร็วขึ้น ร้อนน้อยลงประมาณนี้มั้ง

ไม่รู้จะออกมาทำไมซะถี่อย่างงี้ ผมว่าออก 2 ปีต่อ 1 ซีรีย์ แล้วให้มันเร็วกว่ารุ่นเก่าหลายๆเท่าเลยจะดีกว่าครับ

Comment

พอดีผมไปเจอ review มาแล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับผม

http://guru3d.com/article/Videocards/518/7/

สรุป 9800 GTX SLI กะ 9800 GX2 ความเร็วแทบไม่ต่างกันเลย ครับ

Comment

เงินถึงก็ GX2 ไปเลยครับรวดเร็ว ประหยัดเนื้อที่ ^^

Comment

ถามอีกเรื่องครับ พอดีเมื่อกี้โทรไปถามร้าน tk มานะครับมันมีแต่ยี่ห้อ winfast นะครับ ไม่รู้ว่าดีอะป่าว
              ตัวผมเคยใช้แต่ ELSA กะ XFX นะครับ

Comment

เอา XFX ดีกว่าครับ ประกัน 3 ปี เครมเร็วด้วยครับ

Comment

Originally posted by Krit View Post
                  เอา XFX ดีกว่าครับ ประกัน 3 ปี เครมเร็วด้วยครับ
                  มันยังไม่มีขายนะสิครับ

Comment

GX2 ตัวเดียวไปเลยดีกว่าครับ เพราะว่าอะไร
                    เพราะประหยัดเนื้อที่ อีกอย่างประหยัดซัพพลายด้วยไงครับ
                    เพราะถ้าสองตัวก็กินไฟมากกว่า GX2 ตัวเดียวอีกครับ
                    ความแรงก็ไม่แตกต่างกัน เพราะฉะนั้นเอาตัวเดียวไม่ดีกว่าเหรอ
                    เหตุผลฟังขึ้นมะ

Comment

Working...
                    X