Announcement

Collapse
No announcement yet.

P31-DS3L ใส่ Ram G-Skill 2GB*2 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P31-DS3L ใส่ Ram G-Skill 2GB*2 ได้ไหมครับ

จากรูปผมดูยังงงๆ
    Attached Files

ใส่ได้ครับ ใส่ตามสีให้เหมือนกัน แรมก็จะวิ่ง Dual

Comment

ใส่ได้คับ 2G*2 บอร์ดตัวนี้ใส่แรมได้ 4G

ถ้าคิดจะใส่ 4G ใส่ 2G*2 เลยง่ายกว่าคับ

เพราะถ้าจะใส่่ 1G*2 ก่อนแล้วอยากเพิ่มทีหลังจะลำบาก

เพราะถ้าจะใส่เต็ม 4 สล๊อต มันต้องใส่แรมแบบซิงเกิ้ลไซด์

Comment

Originally posted by hachi View Post
        ใส่ได้คับ 2G*2 บอร์ดตัวนี้ใส่แรมได้ 4G

ถ้าคิดจะใส่ 4G ใส่ 2G*2 เลยง่ายกว่าคับ

เพราะถ้าจะใส่่ 1G*2 ก่อนแล้วอยากเพิ่มทีหลังจะลำบาก

เพราะถ้าจะใส่เต็ม 4 สล๊อต มันต้องใส่แรมแบบซิงเกิ้ลไซด์
        จริงหรือป่าวครับไม่น่าหละballistix ผมใส่1*4 ไม่ได้มีวิธีให้มันใส่ได้มั๊ยครับ

Comment

Working...
        X