Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อสาย HDMI กันที่ใหนครับ ราคาเท่าใหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อสาย HDMI กันที่ใหนครับ ราคาเท่าใหร่

สำหรับ S41 ครับแบบในรูป

ของผมซื้อที่ร้านอมรโคราชครับ ราคาเส้นละ 450 บาท ความยาวน่าจะประมาณ1.50-2.00 ไม่แน่ใจครับ หัวกับสายเป็นสีดำ ตัวสายวัสดุหุ้มจะคล้ายๆกับพวกสายไฟของ Power Supply มันจะเหมือนตาข่าย กล่องเหมือนกล่องใส่หูฟัง ใสๆ ของจีนครับ

Comment

ผมซื้อของ Sony มา เมื่อหลายเดือนก่อนครับ
      ตอนนั้น 5 เมตร 3200 -*-
      ซีดครับ

Comment

ซื้อที่ ITcity อะครับ

ไม่รุยีห้อไร แต่มันทำจากทอง 24เคทั้งหมดเลยราคาสูง

2700 ครับ 3 เมตร ^^

Comment

ผมซื้อของ Philips ครับ ซื้อมาตั้งแต่ตอนซื้อ tv lcd 3 เมตร 4.5k คับ

Comment

ขอถามต่ออีกนิด เวลาต่อ HDMI กับพวก projector หรือ TV หัวต่อมันเป็น type อะไรครับ

Comment

Originally posted by su2003 View Post
              ขอถามต่ออีกนิด เวลาต่อ HDMI กับพวก projector หรือ TV หัวต่อมันเป็น type อะไรครับ
              อ่านเองยังงง ถามงี้ดีกว่า ข้างหนึ่งเป็น HDMI อีกข้างเป็นอะไรครับ

Comment

Originally posted by su2003 View Post
                อ่านเองยังงง ถามงี้ดีกว่า ข้างหนึ่งเป็น HDMI อีกข้างเป็นอะไรครับ
                notebook ผมเป็น HDMI ส่วนจอทีวี LCD ก็เป็น HDMI ครับ
                สรุปต้อง HDMI-HDMI

Comment

HDMI นี้เสียงจะออกมาด้วยรึป่าวครับถ้าผมจะต่อกับ lcd tv หรือว่าจะต้องต่อแยกอีกทีนึง

Comment

ขอถามหน่อยครับว่า BenQ s41 335 มันมีแถม สาย HDMI มาให้หริอป่าว ของผมไม่มีแถมอะ

Comment

ฟฟ

Originally posted by InwHongZa View Post
                      ขอถามหน่อยครับว่า BenQ s41 335 มันมีแถม สาย HDMI มาให้หริอป่าว ของผมไม่มีแถมอะ
                      ไม่มีครับ

Comment

notebook ที่มันรอบ HDMI แท้ๆตอนนี้ต้องพวก HP 9000 อะครับขานั้นสุดยอด

Comment

Originally posted by InwHongZa View Post
                          กำ เครื่องราคา 3หมื่นกว่าถ้าแถม HDMI เส้นนึง 2-4k ถ้าแถมจริงๆนี่เรียกว่าคุ้มสุดคุ้มเลยจริงๆ

แต่คงได้แค่ฝันครับ เพราะมันไม่มีแถมให้ครับ

ปล.HDMI จะเป็นการส่งผ่านทั้งสัญญาณภาพ+เสียง ในรูปแบบ Digital โดยไม่มีการลดทอนคุณภาพเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by wessy View Post
                            ของผมซื้อที่ร้านอมรโคราชครับ ราคาเส้นละ 450 บาท ความยาวน่าจะประมาณ1.50-2.00 ไม่แน่ใจครับ หัวกับสายเป็นสีดำ ตัวสายวัสดุหุ้มจะคล้ายๆกับพวกสายไฟของ Power Supply มันจะเหมือนตาข่าย กล่องเหมือนกล่องใส่หูฟัง ใสๆ ของจีนครับ
                            อมรกรุงเทพขาย600 ชิ นั่งรถไปซื้อที่โคราชดีกั่ว
                            ผมใช้ของแถมจากsokenอะ รออ่านในนี้แหละว่าอันไหนดีจะตามไปซื้อมั่ง เห็นว่ามีอยู่ยี่ห้อนึง2XXXรับประกันตลอดอายุการใช้งานด้วย (ถามจากคนขายเครื่องใช้ไฟฟ้าที่เดอะมอลล์บางกะปิ มีขายที่นั่นด้วย) คนขายโม้ป่าวไม่รู้บอกว่าสายขาดเปลี่ยนได้เลย ไม่มั่นใจเลยไม่ได้ซื้อมา ใครเคยซื้อหรือรู้จักบอกด้วยครับ

Comment

มันมีแบบที่ ข้างนึงเป็น HDMI อีกข้างเป็น AV อะป่าวคับ เพราะที่ห้องผมยังใช้ทีวี แบบเก่าอยู่เลย ไม่มี port HDMI อะครับ มีแต่ AV

Comment

Working...
                              X