Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ การ์ดจอ ร้อนขึ้นผิดปกติ เคลมได้มั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ การ์ดจอ ร้อนขึ้นผิดปกติ เคลมได้มั้ย?

คือ วันนี้เปิดเครื่องเล่น cod4 ตามปกติ แต่รุสึกมันกระตุกผิดปกติ ก็นึกว่าเพราะฝนตกเน็ตเลยช้า

ก็ออกเกมส์มา กะนั่งดูการ์ตูน แต่ลองเอามือจับเคส มันอุ่นๆ ได้ยังไง แปลกๆ เลยดูอุณหภูมิ พุ่งไป 100นิดๆ ก็รีบปิดเครื่องด่วน

เปิดเครื่องมา รอซักพัก เปิดฝาเคส แล้วเปิดเครื่องใหม่กะดูว่าพัดลมการ์ดจอวิ่งรึป่าว มันก็หมุนตามปกติ

ปกติอุณหภูมิประมาณ 59-62 ไม่เคยเกินนี้ ตอนนี้ปกติมัน 64 เล่นเกมส์ที กระฉูดไป 70 80 เผลอๆ เหยียบร้อย

เลยมาถามว่า จะเคลมได้มั้ยอ่า อาการแบบนี้

การ์ดจอ XFX 7600GT

ใช้มาปีครึ่ง ประกันเหลืออีกปีครึ่ง

Comment

ลองเอามาปัดฝุ่นดูก่อนครับ
      ที่เห็นว่ามันหมุนปกติ แต่มันอาจหมุนไม่ได้เท่ารอบของมันครับ
      เอาฝุ่นออก แต่ถ้าเอาออกแล้ว ยังหมุนช้าอยู่ก็เครมบอกพัดลมเสียครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณคับ

Comment

แกล้งทำพัดลมให้พังแล้วเคลมครับ บทที่ 1 ของวิชามาร โฮะๆ

Comment

เอาไปเคลมดีก่า สบายใจกว่า เหอๆ

Comment

อ่าว เห้ย พอบอกจะเอาไปเคลมปุ๊บ มันกลับ Idle เหลือ 58 เท่าเดิมได้ไงฟ่ะ

Comment

เฮี้ยนจิงๆ การ์ดท่าน..

Comment

เหอๆ เล่นเกมส์แล้ว full เมื่อก่อนที่บอก 62 เหลือ 60 ซ่ะงั้น

แค่จับๆ แล้วขู่ว่าจะเอาไปเคลมแค่เนี้ย

Comment

สงสัยมันจะได้ยินมั้งอ่ะ

Comment

ของรักษาเจ้าที่ดีครับ

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                        แกล้งทำพัดลมให้พังแล้วเคลมครับ บทที่ 1 ของวิชามาร โฮะๆ
                        ทำไงอะท่านแนะนำหน่อยดิกะเอาไปโวยที่ร้านตีโพยตีพายหน่อยแล้วแลกกะ9800มา+ตังเพิ่มถูกๆ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                          ทำไงอะท่านแนะนำหน่อยดิกะเอาไปโวยที่ร้านตีโพยตีพายหน่อยแล้วแลกกะ9800มา+ตังเพิ่มถูกๆ

9800 เลยเหรอท่าน กลัวเค้าจะให้ 9800 อีกค่ายมาน่ะสิ

ปล.ลองเปิดเคสแล้วตั้งพัดลมเป่าจ่อดูครับว่าเย็นขึ้นมั้ย หรือทางลมในเคสไม่ดี สายบังลม สายเข้าไปอยู่ในพัดลม อะไรประมาณนี้
                          ลองจัดสาย จัดทางลมใหม่ดูครับ
                          ปล2.ถ้าไปเครมเค้าคงไม่ให้อ่ะครับ เพราะว่ามันไม่พัง (ร้อนจนไหม้ ก็เคลมไม่ได้อยู่ดี)

Comment

ใช้ไดเวอร์ตัวไหนอยู่ครับ ผมเคยใช้ 169.21 เล่นcod4 นี่แหละปรากฏว่าพัดลมมันไม่ปรับรอบฟูลให้ร้อนตับแลบเลย ตอนนี้ใช้ 97.28 โอเคแระ ปรับตามสภาวะการใช้งานไมร้อนละ ลองเช็คดูครับ ของผมการ์ดรุ่น-ยี่ห้อเดียวกันกับของท่านเรย..

Comment

ร้อนได้ใจ การ์ดท่านสงสัยเจ้าที่แรง

Comment

Working...
                              X