Announcement

Collapse
No announcement yet.

3dmark ครับ ช่วยเข้ามาตอบหน่อยฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3dmark ครับ ช่วยเข้ามาตอบหน่อยฮะ

คือ ผมโหลดโปรแกรม 3dmark 2003 มา แล้วลองเทสดู ได้ 5704 คะแนน

มีท่านผู้หนึ่ง บอกผม ถ้ารันเทส 3dmark จนให้คะแนนได้ แสดงว่าการ์ดจอไม่ได้เสีย
    วิธีนี้จริงไหมครับ ผมจะได้เอาไปใช้เวลาเลือกการ์ดจอ ครับ ช่วยบอกหน่อยนะฮะ

ช่วยตอบ หน่อยนะครับ ท่านทั้งหลาย

Comment

ครับ ถ้าเปิดโปรแกรมขึ้นมาได้ เทสได้ก็ไม่เสียครับ

Comment

01 , 03 , 05 , 06 จับมาเทสให้หมดงับ วัดดู full load จาก rivatuner ด้วยเน้อ ว่าร้อนจนผิดปกติป่ะ
        อีกอย่างคือต้องลองเทสจากการใช้งานจริงๆด้วย เช่นเล่มเกม ดูหนัง เป็นต้น....

Comment

ท่าน dears เชื่อถือได้ อิอิ เทพ เลย

Comment

งั้นผมคงเชื่อถือไม่ได้ซินะ อืมม!!.. SAD เลย G....

Comment

แล้ว เทสแค่ 03 นี้มันไม่ชัวใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
                แล้ว เทสแค่ 03 นี้มันไม่ชัวใช่ไหมครับ
                ไม่ใช่ว่าชัวร์หรือไม่ชัวร์นะงับ....
                แต่อยากให้ลองเทสด้วยหลายๆโปรแกรม และหลายๆการใช้งาน
                อย่าเอา 3DMARK เป็นมาตรฐานในการทดสอบการ์ดแต่เพียงอย่างเดียว

Comment

Originally posted by dears View Post
                  ไม่ใช่ว่าชัวร์หรือไม่ชัวร์นะงับ....
                  แต่อยากให้ลองเทสด้วยหลายๆโปรแกรม และหลายๆการใช้งาน
                  อย่าเอา 3DMARK เป็นมาตรฐานในการทดสอบการ์ดแต่เพียงอย่างเดียว
                  เสริมของท่าน dears หน่อยแว้วกาน คะแนนที่ออกมานั้น ขึ้นอยู่กับระบบของท่านด้วยนะคับ ไม่ใช่อยู่ที่กาดจออย่างเดียวเน้อ

Comment

Working...
                  X