Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD4 ด่านChernobly ยากจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• COD4 ด่านChernobly ยากจังครับ

ตอนนี้ชักเริ่มชอบครับ เล่นได้มันส์ดี ม่ะ อยากได้sound cardแจ่มๆซักตัว

เข้าเรื่องๆ คือด่านChernobly หน่ะครับ ที่เราเป็นหน่วยซุ่มยิงหน่ะครับ ตอนหลังที่เราวางหัวหน้าเราลงแล้วรอฮ.มารับ ผมเล่นแบบยากสุด มันยากมากๆเลยครับ ระรอกแรก เล่นวางClaymor หมด ระรอกสอง อันนี้ติดแล้วติดอีก มันมากันเยอะมาก ขนาดสอยคนที่ลงมาจากฮ.ก่อนถึงพื้นดินก็แล้ว สู้เต็มที่ไม่ผ่านซักที มันยากซะจริงๆ -,-"

ตรงนี้ อยู่ ที่ฝีมือ กับโชคครับ - -

Comment

เล่นแบบยากสุดนี่ด่านนี้ผ่านยากจริงๆ ครับ

Comment

ยาก จริงๆ ครับ
        กว่าจะผ่าน เล่น หลายรอบเหมือนกัน

ต้องใช้ทั้ง ระเบิด ทั้ง C4 ทั้ง Claymor

แล้วไปเอา ปืน AK มาใช้แทนปืนพกด้วย
        กว่าจะผ่าน เหนื่อยครับ

เดี๋ยวจะมีอีก ตอนที่ต้อง หนีไปขึ้นฮ. อ่ะ นี่ ก็เหนือ สุดๆ เหมือนกัน

Comment

ยาก จริงๆ ครับ
          กว่าจะผ่าน เล่น หลายรอบเหมือนกัน

ต้องใช้ทั้ง ระเบิด ทั้ง C4 ทั้ง Claymor

แล้วไปเอา ปืน AK มาใช้แทนปืนพกด้วย
          กว่าจะผ่าน เหนื่อยครับ

เดี๋ยวจะมีอีก ตอนที่ต้อง หนีไปขึ้นฮ. อ่ะ นี่ ก็เหนือย สุดๆ เหมือนกัน

Comment

มีทริคนิหน่อยคับ ถ้า
            1.หลบ คลาน อยู่ในตู้เล็กๆข้างม้าหมุนจนฮอมารับ

2.วิ่งไปด้านหลังๆในๆ ข้างๆกับโรงที่เราเจอหมาเยอะๆแล้วมันวิ่งหนีไป อยู่ด้านใน มันจะมาหาเราทีละน้อยๆ
            พอฮอมารับก้อวิ่งสุดชีวิตไปที่ฮอเลยคับ

สาเหตุที่ต้องเล่นลักไก่แบบนี้เพราะว่า เล่นโหมดยากสุด มานโหดเกินอ่ะ อยู่กะเพื่อนเรานิไม่รอดๆ -*-

Comment

ยังไม่ผ่านเหมือนกัน กรูมากันทีทั้งซ้ายขวา อยู่กับเพื่อนก็ไม่ไหว

วิ่งซุ่มทางซ้ายก็ไม่รอด แต่เกลียดหมามาก ไวซะ

เด๋วทนไม่ไหวเล่นระดับ Recruit ม่ามเลย -*-

Comment

เคยเล่นแบบยาก วาง c4 รอไว้ก่อนเลย แล้วใช้วิธีหลบหลังต้นไม้ แล้วแอบตุ๋ยเอาครับ

ขึ้นอยู่กับดวงด้วยน่ะ ... โดนระเบิดเหมาะๆ ก็เน่าเหมือนกัน - -"

Comment

ตามนั้นครับยากสุดๆ กว่าจะผ่าน ผมใช้วธีนี้ครับ พอว่างเพือนเราแล้ว วิ่งไปทางขวามือ นับจากที่เราว่างเพื่อนแล้วหันหน้าออกมานะครับ แล้วไปขวาเลยครับ เพื่อนเราไม่เป็นไรครับ ถึงจะแหมะอยู่แต่ก็ไม่ตายหรอกครับ พอไปแล้ว ตรงนั้นมีที่หลบเยอะครับ แล้วมันจะค่อยๆ มาหาเราเอง มีต้นไม้ให้หลบอีก แต่ก็อยู่ที่ดวงครับ ผมกว่าจะหาที่เหมาะได้เป็นชัวโมง แต่ตอนนี้ดีใจครับ จบรอบที่ 5แล้ว อาเขต ผมว่ายากโครตนะ เซฟออกมาไม่ได้ด้วย ต้องเล่นให้จบทีเดียว ตายเกินที่กำหนด OVER เลย

Comment

ยากสุดนี่ รู้สึกเหมือนลำกล้องปืน 10 กระบอกเล็งมาที่หัวผมเลยนะ

ผมไปอยู่แถว ๆ ที่เก็บ Notebook ครับ ค่อย ๆ ยิง

Comment

ตรงนี้อ่ะ เราใช้ สไรเปอร์ 100 นัด หมดอ่ะ จนต้องเอาปืนกลมายิงต่อ มันมากันเยอะมากก

Comment

ตรงนี้ผมใช้วิธีหลบหลังต้นไม้ AK + Sniper ทั้งระเบิดแสงทั้งระเบิดมือ ใช้หมด เครมอร์ วางดัก
                        ผมเล่นแบบยากสุดนะ บอกเลยว่าด่านนี้เล่นผ่านใช้เวลามากกว่า 24 ชม.

Comment

Working...
                        X