overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ขอคำแนะนำการเลือกซื้อการ์ด VGA หน่อยค่ะ

หลิ๋น
    Guest

Talking ขอคำแนะนำการเลือกซื้อการ์ด VGA หน่อยค่ะ

อยากจะถามว่า ถ้างบประมาณ 10000 นึง จะซื้อการ์ดจอ รุ่นไหนดีค้ะ ส่วนมากเล่นเกม ซะส่วนใหญ่ค่ะ แล้วถ้านู๋จะเพิ่มเงินอีกหน่อยไปเล่นGeforce 7950GT จะคุ้มไหมกับเงินที่เสียเพิ่มขึ้นอะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะค่ะ >.< อาจเพิ่มเงินได้ ไม่เกิน 15000 อะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

จะเล่นเกมส์ไรครับ

ผู้หญิงนี่ น่าจะเล่นเกมส์ online มากกว่านะ ถ้าเป็นงั้นจริง "เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า" เพราะแค่ 73GT 76GT ก็เอาอยู่ถมเถไปแล้ว

หลิ๋น
    Guest

พอดีว่าเราเล่นไปซะทุกอย่างเลยอ่า อย่างพวก NFS Carbon กะ พวก เดินยิงๆ อ่าจ่ะ ช่วยหน่อยน้า
    >_<"

หลิ๋น
    Guest

GE ก้อเล่น อิอิ

หลิ๋น
    Guest

ตอนนี้เครื่องของหลิ๋นเป็น
    AMD Crawhammer 3500+
    Ram 1024MB
    MainB. DFI NF4
    VGA ยางมะมีเพราะมานเสีย อานเก่า มาน ASUS 6600GT 128Mb DDR3 มั้ง
    เครื่องนี้เราไม่ได้เล่นคนเดียวซะด้วย ซิ น้องมานเล่น เกม3D โหด ๆ ท้างน้านเลย - -" กราตุกเอา กราตุกเอา
    ปล. ขอบใจคนที่ตอบจ้า รักน้า จุ๊บๆ

OverclockZone Member Onn[th_onset]'s Avatar

10000-15000 หามือสอง ของแรงๆได้เพียบเรยอ่ะนู๋เอ้ย เอาแบบมีประกันที่ดีดีหน่อยนะ ในบอร์ด OCZ นี่ล่ะ หา GF7900GTX มือ2 เรยหนับหนุนๆ ค่าตัวมันตกแล้วน่าจะอยู่ในงบ 10-15k นั่นแหล่ะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่สนทาง ati เหรอ ผมว่าคุ้มกว่านะ ยกเว้นจะโดดไปโน้น 8800 อ่ะ

พวก 1950 ไรเงี่ย น่าจะเป็นทางเลือกนะ

หลิ๋น
    Guest

Quote Originally Posted by Onn[th_onset] View Post
    10000-15000 หามือสอง ของแรงๆได้เพียบเรยอ่ะนู๋เอ้ย เอาแบบมีประกันที่ดีดีหน่อยนะ ในบอร์ด OCZ นี่ล่ะ หา GF7900GTX มือ2 เรยหนับหนุนๆ ค่าตัวมันตกแล้วน่าจะอยู่ในงบ 10-15k นั่นแหล่ะ

นู๋ไม่กล้าซื้อมือ 2 อะ กลัว !!!

หลิ๋น
    Guest

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ไม่สนทาง ati เหรอ ผมว่าคุ้มกว่านะ ยกเว้นจะโดดไปโน้น 8800 อ่ะ

พวก 1950 ไรเงี่ย น่าจะเป็นทางเลือกนะ
    หลิ๋นก้อไม่รู้อ่าค่ะ เห็น เพื่อนหลิ๋นบอกว่า ถ้าเล่นเกม GF มานจะดีกว่า พี่ว่าหลิ๋นควรซื้ออันไหนดีอ่าค๊ะ
    กะว่า เด๋วรอ ตอนบ่ายๆ จาออกไปซื้ออะ ตอนนี้เครื่อง หลิ๋น บ่มีการ์ดจอ - -"

มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่า GF RD ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่า

มันอยู่ที่ ประสิทธิภาพต่อราคาไงครับ ผมใช้ nVidia อยู่ ยังแนะนำ ati เลย เพราะรุ่นสูงๆบางตัว ให้ผลน่าพอใจพอๆกะทาง nvidia แต่ราคาถูกกว่า อะไรแบบนี้อ่ะครับ

หลิ๋น
    Guest

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่า GF RD ตัวไหนเล่นเกมส์ดีกว่า

มันอยู่ที่ ประสิทธิภาพต่อราคาไงครับ ผมใช้ nVidia อยู่ ยังแนะนำ ati เลย เพราะรุ่นสูงๆบางตัว ให้ผลน่าพอใจพอๆกะทาง nvidia แต่ราคาถูกกว่า อะไรแบบนี้อ่ะครับ

แล้วพี่ว่านู๋ควรเลือกตัวไหนดีอ่าค่ะ แบบว่าหลิ๋นโง่เรื่องคอมอย่างแรง

หลิ๋น
    Guest

http://www.overclockzone.com/spin9/r...ro/index4.html

ลองดูครับ 1950pro เทียบกับ 7950GT สังเกตเกมส์ fear คะแนนไล่ 7950GT เลยครับ (บางอันก็นำ)

หลิ๋น
    Guest

มาน 7900 อ่า มะช่าย 7950 งับ

- - สงสัยจะเช้า เริ่มเมา ขอโทษทีครับ

หลิ๋น
    Guest

ง้านช่วยนู่หลิ๋นกานหน่อยนะค๊ะ เด๋วหลิ๋นไปนอนก่อง ขอบคุณ
    พี่tassapon
    พี่Onn[th_onset]
    ด้วยค่ะ
    เด๋วหลิ๋น ตื่นมา อ่านค่ะ

OverclockZone Member Onn[th_onset]'s Avatar

งั้นก็เอาราคามือ1 หน้าเว็ปมาให้ดูล่ะกันคับของ com7 นะ
    http://www.comseven.com/price/product.php?cat=5
    ก็ลองเลือกตามงบเราดูแล้วกันนะ แต่มือสองที่ยังใหม่ๆมีประกันเยอะๆนี่มันน่าสนจิงๆนะ ได้ของดีราคาถูกตังค์ หนับหนุนๆ หา 7900GTX มือสองสภาพดีดี น่าจะมีคนปล่อยพอควร อาทิตย์ก่อนๆ เห็นปล่อยกันหลายคนเลย

ถ้าดูจากราคาหน้าเว็ปของ com7 ตัวที่อยู่ในงบและน่าสนใจก็จะเป็น

Nvidia
    Winfast PX7950GT 256MB 2DVI PCI-E = 11770 บาท
    Winfast PX7950GT 512MB 2DVI PCI-E = 14270 บาท

ATI
    Power Color X1950Pro Extreme 256MB PCI-E = 9320 บาท
    Last edited by Onn[th_onset]; 4 Dec 2006 at 06:52:31.

OverclockZone Member pra1739's Avatar

เมื่อวาน ดูที่ Pantip ร้าน Hardware house ชั้น 3 ตรงบันได SAPPHIRE x1950pro 256M ราคา8,650 บาท นะ
    ส่วน x1950xtx ราคา 16,450 บาท นะ ถามร้านเค้า ก็บอกว่าลงราคาผิด..งะ..คับ.. - -"
    7950GT ก็ดีคับ ถ้าเพิ่มงบได้ ... ( Ram น่าจะมีสัก 2Gb ก็จะช่วยได้มากขึ้นครับ....)
    จะไปชื้อตอนบ่ายๆ ไม่รู้จะได้อ่านรึเปล่า..

[]
    Guest

ถ้าจะเอาคุ้มสุดก็รุ่น spark 7600GS DDR3 ครับ 4500บาท มันสามารถเล่นเกมได้ทุกเกมอย่างลื่นแล้วครับ ให้เก็บเงินไว้เพิ่มแรมดีกว่าครับ หรือจะเก็บไว้ซื้อ การ์ดจอDX10 รุ่นกลางก็ได้ครับรับรองได้ว่าแรงครับ

หลิ๋น
    Guest

หวาดดีตอนเช้าคร้า
    กะลังเมาขี้ตาเลย - -"อิอิ

ตอนนี้ที่ สนใจ ก็คงจะเป็น x1950pro กะ 7950GT
    อะ พี่ว่าเอาอันไหนดี แล้วควรเลือกยีห้อ อะไรดี ค่ะ

ปล. ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks