Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200@3.8 ทำไมใช้ไฟเยอะจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้อะไรระบายความร้อน ครับ
    ขนาดผมเล่น dryice ไฟ vcore 2.0 ยังบูตไม่ขึ้นเลยอ่ะ -*-

Comment

ไฟเยอะเกินความจำเป็นไปแล้วครับ -*- ที่ลากไม่ไปเพราะมันร้อนเกินไปนี่แหละ

ค่อยๆ ปรับบัสขึ้นไป บูตไม่ติดก็ค่อยๆ ไล่ไฟครับ อย่าเล่นปรับทีเดียวแบบนี้ ลากไงก็ไม่ไปหรอก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ใช้อะไรระบายความร้อน ครับ
        ขนาดผมเล่น dryice ไฟ vcore 2.0 ยังบูตไม่ขึ้นเลยอ่ะ -*-
        ชุดน้ำตามลายเซ็นครับ กดดูที่ลายเซ็นได้เลยครับ

Originally posted by akiTheCrepe View Post
        ไฟเยอะเกินความจำเป็นไปแล้วครับ -*- ที่ลากไม่ไปเพราะมันร้อนเกินไปนี่แหละ

ค่อยๆ ปรับบัสขึ้นไป บูตไม่ติดก็ค่อยๆ ไล่ไฟครับ อย่าเล่นปรับทีเดียวแบบนี้ ลากไงก็ไม่ไปหรอก
        แนะนำแบบนี้เลยครับที่ต้องการเดี๋ยวลองดูก่อน ขอบคุณมากครับ
        Last edited by pimmachote; 4 Apr 2008, 06:57:09.

Comment

ตัวคูณน้อยFSBสูง กับ ตัวคูณสูงFSBน้อย อย่างไหนร้อนน้อยกว่ากันและอย่างไหนCPUทำงานหนักว่ากันครับ
          Last edited by pimmachote; 4 Apr 2008, 21:50:50.

Comment

ไม่ต้องปรับอะไรแล้วครับ มาไกลขนาดนี้ธรรมดาที่ต้องการไฟเยอะๆ

Comment

ไฟเยอะจัง 2.0 เลยหรอ
              ลองลดไฟแล้วเทสดูก็ดีนะครับ
              ถ้าเสถียรก็ลดลงมาอีก

Comment

พวก E2 นี่ กินไฟเนอะ

Comment

Working...
                X