Announcement

Collapse
No announcement yet.

compaq v3111AU ถามเรื่องอุณหภูมิ VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• compaq v3111AU ถามเรื่องอุณหภูมิ VGA

ตัวนี้ VGA onboard นะครับ รุ่น geforce 6150
    ผมดูความร้อนของ VGA ขึ้นไป 75-90 C อ่ะครับ น้ำเกือบเดือด อยากทราบว่าเครื่องของท่านอื่น ๆ เป็นรึเปล่าครับ

รึใครมีคำแนะนำบ้างครับ ว่าปกติรึว่า ควรส่งซ่อมดีอ่ะครับ
    **ที่พึ่งสุดท้ายแล้วล่ะครับ

ขอบคุณครับ

75-90 นี่ ลองเอามือจับเครื่องดูยังครับ

แล้วก่อนหน้านี้ เล่นมาร้อนแบบนี้มั้ย

หรือว่า เล่นมาเป็นชาติ แล้วบังเอิ๊ญญญ ไปได้โปรแกรมเช็คความร้อน แล้วบังเอิ๊ญญญ มันร้อนจนน่าตกใจ แล้วบังเอิ๊ญญญ ไปบ้าจิ้ตกใจว่าร้อน ตามที่มันบอก

ทั้งๆที่ ตอนไม่มีโปรแกรมตรวจ ไม่เห็นเดือดร้อนอะไรเลย
    ----------------------

ถ้าเป็นตามที่ผมพูดมา ก็ ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้า เป็นกรณีจิงๆ ใช้มานาน ไม่เป็นไร แต่หลังๆ ร้อนจนรู้สึกถึงข้อมือที่วางบนโน๊ตบุค ผมว่าบางที พัดลมระบายความร้อน อาจไม่ทำงานอยู่ครับ ส่งไปเคลมโดยด่วน

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาได้ 1 เดือนอ่ะครับ
      เรื่องเอามือวางบน notebook มันก็ร้อนอ่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าไอ้เจ้า VGA มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เลยเอามือจับดูไม่ได้ว่าร้อนรึเปล่า.....

ทำไงดีครับ

Comment

ถ้าแค่เดือนเดียว ลองไปที่ศูนย์ให้เค้าเช็คพวกระบบระบายความร้อน พวกพัดลมดูครับ

Comment

Working...
        X