Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 2 คำถามรบกสนพวกพี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 2 คำถามรบกสนพวกพี่ๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ

คือตอนนี้อยากได้การ์ดจอ เพิ่มอีกตัวนึง ในราคาที่ถูกๆ เลยเกิดเป็น 2 คำถามดังนี้ครับ
    1. ถ้าผมจะสั่งสินค้าในอินเตอร์เน็ต จากร้าน jib หรือ advice พี่ๆคิดว่าร้านนี้การส่งของ การบริการหลังการขายเป็นอย่างไรครับ

2. ถ้าจะซื้อการ์ดจอมือ 2 ผมอยากทราบวิธีที่แน่นอนและ ง่ายๆ ที่จะตรวจสอบว่าการ์ดนั้น ไม่มีปัญหา เสียหรือชำรุดแต่อย่างใด

ปล. ขอบคุณทุกคำตอยที่ช่วยเหลือเด็กบ้าคอม อย่างผมนะครับ

ผมเคยมีประสบการณ์หน้าร้าน Jib ที่แสนห่วยแตกมาแล้วครับ
    ถ้าสั่งซื้อคงแนวๆเดียวกัน เพราะขนาดหน้าร้านยังห่วยขนาดนี้

ส่วนวิธีเทส หรือวิธีดูการ์ดจอมือ 2 (จากร้าน)
    ผมว่าดูตรงส่วนกายภาพก่อนคือ C บวมมั้ย
    พวก C เคยมีรอยตัดแต่งพันธุกรรมอะไรมั้ย
    (เปลี่ยน C เอาเท่าที่สังเกตุได้นะครับ ไม่ต้องถือกล้องไป)
    พวก Connecter หรือส่วนที่เสียบกับบอร์ดมีรอยอะไรมั้ย รอยขอบบิ่นหรือเปล่า(คงทำตก)
    น็อตอยู่ในสภาพสมบูรณ์มั้ย ไม่เอียง ไม่สนิมกิน เป็นอันใช้ได้

แล้วก็ลองให้ร้านลองเทสการ์ดจอตัวนั้นเลยครับว่าเปิดติดมั้ย
    แล้วให้ลองเทส GPUz ด้วยครับว่า เสป็คตามที่ซื้อหรือเปล่า

แค่นี้ก็อุ่นใจได้กับการ์ดจอมือ 2 จากร้านได้ระดับนึงแล้วครับ

ปล.ถ้ามันไม่ให้เทส เปลี่ยนร้านเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ พี่

Comment

Working...
      X