Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4D930+P5B-E ทำไม Cpu ร้อนจัง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4D930+P5B-E ทำไม Cpu ร้อนจัง..

พอดีใช้ P4D 930 กะบอร์ดนี้มันร้อนมากๆตอนเรนเดอร์ปาไป 70 องศา
    อยู่เฉยๆ ไม่ทำอะไรก็ CPU ก้อปาไป 58 แร้ว....
    ต้องทำไงกะมันดี..
    ทา Silicone ใหม่
    หรือว่าเปลี่ยนพัดลม

Spec CPU P4D930
    M/B P5B-E
    RAM corsair DDR667 2G
    VGA ASUS 7950 GX2

ซิ้งไม่แนบกับหน้าสัมผัสของCPUป่าวคับลองเช็คดู

Comment

บอร์ด ตระกูล p5 ผมว่ามันร้อนมากกว่า แต่ก่อนผมก็เคย ใช้ P4D 930 บอร์ด p5b-e ร้อนพอๆ กับของคุณ KIDTARO มาช่วงหลัง ขายทิ้งเลยครับสำหรับเจ้าเมนบอร์ดตัวนี้ เปลี่ยนมาเป็นพวก gigabyte หลังประเสร็จใช้งาน ความร้อน ลดลงมามากมายครับ ( เคยลอง P4D 930 กับบอร์ด P5WD2-E Premium ตัวนี้ ผมอัด clock ไป 4.0 Ghz ความร้อนอยู่ประมาณ 45 องศา เหลือเชื่อครับ )

Comment

พิมพ์ตกนะครับ หลังประกอบเสร็จ ผมใช้ ( Cooler Master Hyper48 )

Comment

ลองเอามือแต่ซิ้งดูครับว่าร้อนจริงหรือป่าว บ้างทีไบออสอาจจะเพี้ยนก็เป็นได้ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ..

Comment

Working...
            X