overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: AdviceกะJIB

OverclockZone Member

Default AdviceกะJIB

อะไรดีกว่ากันครับ
    ถ้าจะไปประกอบเครื่องคอมฯซักเครื่องอ่ะครับ
    การบริการทั้งหน้าและหลังการขายอะไรดีกว่ากัน
    และราคาอะไรถูกกว่ากันอ่ะครับ

ไม่มีใครช่วยตอบเลยหรอ

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

พอๆกัน แต่รู้สึก ADVICE จะไม่มีประกอบเครื่องมั้ง มีแต่ขาย

นอกจากจะเป็นร้านพวก SYSTEM BY ADVICE อ่ะ ถึงจะมีประกอบ

เรื่องบริการหลังการขาย เอาเป็นว่าหาร้านที่มันเป็น SUB ของ ADVICE กะ JIB ดีก่า

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

Advice ไม่มีบริการประกอบเครื่อง /ไม่มีการตอบปัญหาหรือแนะนำสินค้า ขึ้นอยู่กับตัวผู้ซื้อเป็นคนเลือกเอง /ไม่มีการบริการหน้าร้าน / มีแต่พนักงานคอยตรวจดูสต๊อกสินค้า พนักงานเก็บเงิน และ พนักงานจ่ายสินค้า ซึ่งแลกมากับราคาสินค้าที่ถูกกว่า

JIB มีบริการหน้าร้าน/มีพนักงานขายคอยตอบปัญหาและแนะนำให้/มีการประกอบเครื่องให้ ราคาอาจแพงกว่า

ถ้ายังไม่พร้อมที่จะประกอบเครื่องเอง แนะนำที่ JIB ครับ

กำลังเล็งว่าจะประกอบเครื่องที่ jib อยู่ครับ

กำลังเล็งว่าจะประกอบเครื่องที่ jib อยู่ครับ

mr2's Avatar
    รัตนาธิเบศร์-งามวงศ์วาน

ถ้าคนไม่เคยซื้อของ Advice ไปที่ร้านเอง
    จะได้อารมณ์ประมาฯเหมือนเราไปขอรับบริจาคยังไงยังงั้น

เคยไปซื้อครั้งเดียว และจะเป็นครั้งสุดท้าย

ต้องไปลงทะเบียน ถ้ายังไม่มี
    เสร็จก็ต้องเขียนใบสั่งซื้อแบบลวกๆ
    เสร็จแล้วไปยื่นช่องจ่ายเงิน
    แล้วก็รอๆๆๆๆๆๆๆ ของก็ไม่ได้เห็น......
    จนท่านๆทั้งหลาย หยิบมาเรียกช่องรับของ

ทั้งหมดนี้บวกค่าเสียเวลา ถ้าคนเยอะ ไปแต่ละขั้นตอนด้วย......

รวมไปถึงพนักงานที่มีปากติดกับโทรศัพท์ตลอดเวลาทุกคน
    เห็นแล้วประทับใจลืมไม่ลงจริงๆ

ผมเสียเวลาไปร่วมชั่วโมงนึง กับการซื้อ CPU หนึ่งตัว ที่ราคาถุกกว่าที่อื่นนิดเดียว.......โครตบ้าจริงๆ

OverclockZone Member tahkung's Avatar

ผมก็เคยซื้อ advice ครับ สั่งวันนี้ พรุ่งนี้ ของถึง สั่งตอนเช้านะครับ ไวสุดตรีน

แต่ส่งของไม่ครบ 5 ชิ้น ส่วนอีก 5 ชิ้นใช้เวลาส่ง อีกสองอาทิตย์ครับ ซึ่งต้องโทรไปเชคทุกวัน

แล้วก็ผมสั่ง คียบอร์ดมาด้วยตัวนึง มันเบี้ยว ตัวบอดี้มันอ่ะคับ ผมเลยส่งไปเคลม เค้าแจ้งว่า ปุ่มยังใช้ได้ดี ผมก็ไม่ได้เถียงนะครับว่าปุ่มไม่ดี แต่ผมบอกว่าบอดี้มันเบี้ยว พิมงานก็กระเดื่องๆ เล่นเกมก็กดผิดกดถูก เค้าก็ไม่เปลี่ยนให้ ก็เลยซื้อใหม่ เซงๆ แล้วก็จะไม่สั่งกับ advice อีก หุหุ คือผมเพิ่งรู้ว่า การบริการมันสำคัญกว่าที่จะมาซื้อถูกว่านิดๆหน่อยๆ ซื้อแถวบ้านคุณเหอะ ดีกว่าแน่ๆแพงกว่าพันสองพัน บริการ เคลม ไวกว่า

OverclockZone Member naymong's Avatar
    สะพานพระราม5 สะพานพระราม7 บางกรวย นนทบุรี กฟผ.

เพิ่มเติมข้อมูลนิดนึง เมื่อวันก่อนไปซื้อของที่ Advice เห็นมีคนซื้อ Com เป็นชุด แล้วบอกว่าประกอบเครื่องให้ด้วย เราก็งงว่าจะมาไม้ไหนกันเนี่ย

แต่สรุปว่ามีครับ เค้าจะคิดค่าประกอบเครื่องละ 300 แต่ไม่รู้นะว่าต้องรอนานขนาดไหน และจะลง Widows มาให้ด้วยหรือเปล่า แต่ถ้าให้เดาคิดว่าคงประกอบอย่างเดียว สงสัยงานนี้มีรอประมาณ ครึ่งวันแน่ๆ

เพราะวันนั้นขนาดผมไปซื้อ Ram โน๊ตบุคแค่แผงเดียวยังเกือบชั่วโมง

OverclockZone Member panpan182's Avatar

คนก้อยังอุสาไปซื้อกับ Advice เนอะ กับราคาที่ถูกกว่านิดเดียว

OverclockZone Member cmo's Avatar

ผมจะซื้อก็ต่อเมื่อจะไปซื้อ พวก toner remanu ครับ ไปละก็ได้อย่างอื่นติดไม้ติดมือกลับมานิดๆหน่อยๆ

OverclockZone Member CE_MUT's Avatar
    The Best Computer >>> Loei

Quote Originally Posted by mr2 View Post
    ถ้าคนไม่เคยซื้อของ Advice ไปที่ร้านเอง
    จะได้อารมณ์ประมาฯเหมือนเราไปขอรับบริจาคยังไงยังงั้น

เคยไปซื้อครั้งเดียว และจะเป็นครั้งสุดท้าย

ต้องไปลงทะเบียน ถ้ายังไม่มี
    เสร็จก็ต้องเขียนใบสั่งซื้อแบบลวกๆ
    เสร็จแล้วไปยื่นช่องจ่ายเงิน
    แล้วก็รอๆๆๆๆๆๆๆ ของก็ไม่ได้เห็น......
    จนท่านๆทั้งหลาย หยิบมาเรียกช่องรับของ

ทั้งหมดนี้บวกค่าเสียเวลา ถ้าคนเยอะ ไปแต่ละขั้นตอนด้วย......

รวมไปถึงพนักงานที่มีปากติดกับโทรศัพท์ตลอดเวลาทุกคน
    เห็นแล้วประทับใจลืมไม่ลงจริงๆ

ผมเสียเวลาไปร่วมชั่วโมงนึง กับการซื้อ CPU หนึ่งตัว ที่ราคาถุกกว่าที่อื่นนิดเดียว.......โครตบ้าจริงๆ
    เหมือนกานเรยครับ ครั้งสุดท้ายที่ผมจะซื้อของที่ advice ซื้อ cpu ตัวเดียวรอเปงชาติ -*- เซง
    ความคิดส่วนตัวนะ jib ดีกว่าเยอะ วันนั้นผมให้เค้าค้น การ์ดจอให้ผมดูสเปค 4-5 ยี่ห้อ ไม่บ่นสักคำ
    อย่างน้อยเค้าก็เห็นผมเปงลูกค้าอ่านะ (ผมซื้อที่เซียร์รังสิต)
    ****** เพิ่มเติมนิด ราคา cpu ตอนนั้น ราคาต่างกับร้าน jib 30 บาทครับพี่น้อง -*- คิดผิดที่ไปซื้อ advice
    จิงๆเสียเวลาไม่คุ้มกับ 30บาทเรยครับพี่น้อง -*-
    Last edited by CE_MUT; 6 Apr 2008 at 05:40:41.

Bookmarks

Bookmarks