Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS G80 REVISION A3 + Stock Heatsink ยังสามารถ ไปถึง 700/2040 ไหมครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS G80 REVISION A3 + Stock Heatsink ยังสามารถ ไปถึง 700/2040 ไหมครับ ?

สวัสดีครับ

พอดีอยากจะสอบถามว่า ถ้าผมอยากจะลองลาก 8800GTS G80 ที่ Revision A3 กับซิงค์เดิมๆ พัดลม 100%
    ไป ที่ Core 700 / Mem 2040 ไหวไหมครับ
    เห็นมีหลายๆท่านบอก ถ้าเป็น A3 ยังพอได้ครับ
    แต่ผมกลัวมันจะเป็นเรื่องขึ้นมาหน่ะสิครับ แฮะๆ

ถ้าลองแล้ว มันจะไหม้ในทีเดียวที่เทสท์ 3dmark เลยรึเปล่าครับ

ที่จริงตอนนี้ผมทำอยู่ แต่ใช้อยุ่กับ บล๊อคน้ำ ของ Zalman ครับ
    แต่รู้สึกว่า ไม่ค่อยต่างกับ ซิงค์เดิม เท่าไหร่เลย เพราะ Radiator ผมอยู่ ในเคส และ ตอนทำงาน นี่ผมจับตัวบล๊อคไม่ได้เลยครับ ร้อนจี๋

ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ผมก็ใช้บล๊อคน้ำของ Zalman นะ ไม่ร้อนเท่าไหร่ ประมาณ 50c full load
    ผมเคยลากได้สุดๆ 729/1670/2200 แต่ตอนนี้ลดลงมาหน่อยกลัวมานพังวิ่งแค่650/1650/2000

Comment

ไปถึงหรือเปล่า ผมแน่ไม่ใจ เพราะไม่เคยใช้
      แต่ vga ยังไงก็ไม่มีทางไหม้เพราะ oc ถ้าไม่โมไฟ

พอมันไม่ไหว ดูง่ายๆคือ ภาพเละ หรือไม่ก็คะแนนตก ทั้งๆที่ core mem มากขึ้น

Comment

อัดหน้าร้อนมีแต๊ปเอาง่ายๆนะ อิอิ

Comment

ไม่ลองก็ไม่รู้

Comment

เกิน....

Comment

คราวที่แล้ว A2 ผมลาก ไป 620 นิดเดียว ซิงค์เดิม IC ไหม้เลยครับ >.<
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เอ๊ะ แต่ เว็ปที่ xtremesystems ผมไปถามเขามา เขาบอก 700 มันชิวๆ ครับ A3
                (ไม่รู้เขารู้อุณหภูมิบ้านเราตอนนี้รึเปลานะ)

Comment

Working...
                X