Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะได้ลอง x2 4200+ 939 Toledo แล้ว คร๊าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้จะได้ลอง x2 4200+ 939 Toledo แล้ว คร๊าบบบบ

5 5 5 ... ได้สักที ครับ จากท่านในบอร์ดนี้แหละครับ แต่ติดตรงที่ว่าถ้าจะต้องเอามาใส่เองนี่มันยากมั๊ยครับ จะเอา CPU ตัวเก่าออกน่ะครับ มันก็แค่ เอา Sink ออกแล้วก็แกะออกมาเลยป่าวครับ กัลวที่เค้าว่าขามันจะงอ นี่มันเกี่ยวกับการใส่ การถอดด้วยใช่ป่าว.. แนะนำหน่อยสิครับ แล้วไหนจะต้อง Flash Bios เมนบอร์ดอีก ตื่นเต้ล ดีจริงๆ มันจะเจ๊งมั๊ยเนี่ย เพราะไม่รู้ว่า Bios ที่ใช้อยู่มัน Support x2 รึป่าวน่ะครับ ใช้ DFI LPT Ultra-D น่ะครับ ซื้อตอนปี 49 น่ะ
    อ้อ ! แล้ว 3000+ เวนิส ประกัน Dcom ถึง 02-2009 ไม่มี Sink มันจะขายได้สักเท่าไรครับ เอาแบบราคาไม่ต้องต่อนะครับ ช่วยประเมินทีครับ ขอบคุณครับ

X2 4200+ นี่มันจะแรงขึ้นกว่า 3000+ อันนี้ถามเป็นความรู้ครับ เพราะยังไม่เคยลองเล่น x 2 ดูสักที ท่านที่เคยใช้ๆ มาตอบทีครับ

Comment

ถอดออกไม่ยากหรอกครับแต่ถ้าใส่ซิงค์เดิมแล้วเป็นแถบระบายความร้อนเดิมๆก็ทำใจนะครับ

พยายามดึงขึ้นตรงๆแรงๆเดี๋ยวก็หลุดเอง Socket 939 บนบอร์ด DFI LP NF4 ที่ติดมานั้นผมว่ามันไม่ค่อยแน่เท่าไรอ่ะครับ คือดึงแล้วมันหลุดมาทั้งตัวเลย ไม่เหมือนของ Foxconn ครับ

ไม่แน่ใจว่าใส่ Bios อะไรไว้อยู่ ลองพวก 623-1 ขึ้นไป ใช้ได้ครับ

CPU ไม่มีซิงค์ถ้าจะขายตีหมดประกันนะครับ เพราะว่าเวลาเครมต้องเครมทั้งชุดครับ ส่วนราคาขายไม่น่าเกินพันครับ

ลื่นกว่า 3000+ อ่ะครับ ถ้าอยากให้แรงสุดๆก็ลากกันเข้าไปครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
        ถอดออกไม่ยากหรอกครับแต่ถ้าใส่ซิงค์เดิมแล้วเป็นแถบระบายความร้อนเดิมๆก็ทำใจนะครับ

พยายามดึงขึ้นตรงๆแรงๆเดี๋ยวก็หลุดเอง Socket 939 บนบอร์ด DFI LP NF4 ที่ติดมานั้นผมว่ามันไม่ค่อยแน่เท่าไรอ่ะครับ คือดึงแล้วมันหลุดมาทั้งตัวเลย ไม่เหมือนของ Foxconn ครับ

ไม่แน่ใจว่าใส่ Bios อะไรไว้อยู่ ลองพวก 623-1 ขึ้นไป ใช้ได้ครับ

CPU ไม่มีซิงค์ถ้าจะขายตีหมดประกันนะครับ เพราะว่าเวลาเครมต้องเครมทั้งชุดครับ ส่วนราคาขายไม่น่าเกินพันครับ

ลื่นกว่า 3000+ อ่ะครับ ถ้าอยากให้แรงสุดๆก็ลากกันเข้าไปครับ
        ตามไปเลยครับผม ร้อนแรงครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
          X2 4200+ นี่มันจะแรงขึ้นกว่า 3000+ อันนี้ถามเป็นความรู้ครับ เพราะยังไม่เคยลองเล่น x 2 ดูสักที ท่านที่เคยใช้ๆ มาตอบทีครับ
          ลื่นขึ้นแน่นอนครับ ยืนยัน แต่ก่อนผมใช้ 3200+ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น x2 3800+ ลื่นขึ้นจนรู้สึกได้ เปิดหลาย ๆ โปรแกรมยังเฉย ๆ เหมือนไม่ได้ลงโปรแกรมพวกสแกนไวรัสเลย

Comment

[QUOTE=kirk;2446609]แต่ถ้าใส่ซิงค์เดิมแล้วเป็นแถบระบายความร้อนเดิมๆก็ทำใจนะครับ ตรงนี้ที่ซิ๊งมันเป็นแบบต้องทาซิลิโคนครับผมเตรียม MX-1 ไว้แล้วพอช่วยได้ป่าวครับใช้ซิ๊งเดิมครับ

CPU ไม่มีซิงค์ถ้าจะขายตีหมดประกันนะครับ เพราะว่าเวลาเครมต้องเครมทั้งชุดครับ ส่วนราคาขายไม่น่าเกินพันครับ แล้วถ้ามีซิ๊งล่ะครับ แบบว่าผมก็ต้องไปหาซิ๊งเดิมมาใส่อีกก็ราคาพอๆกับที่มันลดไปใช่ป่าวครับ อย่างถ้าขายพร้อมซิ๊งอาจจะได้ 1500 แล้วผมต้องไปหาซิ๊งแบบ original มาใส่ก็เสียตังค์อีก 500 ถูกมั๊ยครับ

Comment

ราคา X2 4200+ ไม่มีประกันเพราะเค้าว่าสั่งมาจากนอก ไม่มีซิง ผมซื้อที่ 3400 นี่มันสูงไปมั๊ยครับ เดี๋ยวว่าจะลองต่อๆดูสัก 3200 น่ะครับ เค้าน่าจะใจดีลดให้

Comment

Originally posted by artbum View Post
                ราคา X2 4200+ ไม่มีประกันเพราะเค้าว่าสั่งมาจากนอก ไม่มีซิง ผมซื้อที่ 3400 นี่มันสูงไปมั๊ยครับ เดี๋ยวว่าจะลองต่อๆดูสัก 3200 น่ะครับ เค้าน่าจะใจดีลดให้

Comment

เค้าหมายถึง 939 ครับ ไม่ใช่ AM2

Comment

ใช่ตัวนี้รึป่าวครับท่าน kirk Bios ที่ว่าน่ะครับ ใครรู้บอกทีครับ
                    Last edited by artbum; 14 Aug 2008, 12:06:14.

Comment

เวลาถอด CPU ถ้ามันถอดไม่ออกเพราะติดซิลีโคนระหว่าง CPU กับ ซิ้งค์
                      ลองใช้วิธีขยับซ้าย ขวาดูครับ ถ้าดึงขึ้นCpu อาจหลุดออกมาพร้อมซิ้งค์ แล้วจะแกะลำบาก...
                      ให้ขยับค่อยๆจะรู้สึกว่ามันเริ่มขยับแล้วค่อยดึงออกครับ

ปล.ถ้าท่านซื้อ CPU 3400 ท่านเพิ่มอีกไม่กี่ร้อยท่านจะได้เป็น CPU+Board เลยนะครับ (X2 4200+ Alivenf6p= 2100+1600=3700)
                      ยิ่งถ้าท่านขาย CPU + Board ท่านได้ซัก 2000 ท่านเพิ่มเงินแค่ไม่ถึง 2000 ก็ได้เล่น AM2 แล้วครับ

แนะนำเฉยๆ...
                      Last edited by GDI; 4 Apr 2008, 14:02:50.

Comment

ครับขอบคุณครับ ผมเสียดายบอร์ดที่ผมใช้น่ะครับ ขี้เกียจไปหาจับคู่กับตัวนั้นตัวนี้น่ะครับ มันยังใช้ได้ดีอยู่ก็เลยใช้วิธีนี้น่ะครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

Working...
                        X