Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการ Shutdown ของวินโดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการ Shutdown ของวินโดคับ

เพิ่งลงวินโดมาใหม่ แล้วมันชัดดาวช้ามากอ่ะคับ ลองปรับแต่ง Reg แล้วก็ยังช้าอยู่เลย บอกได้ป่าวคับ ว่าทำแก้ยังไงบ้างคับ ขอบคุงคับ

แ้ก้ปัญหาเฉพาะหน้าด้วยการปิดเครื่องแบบ Hibernate แทน

Comment

มันปิดแบบไหนรึคับ Hibernate เนี้ย แนะนำให้ทีคับ

Comment

Start > turn of computer หลังจากกดตรงนี้แล้วจะมี 3 Iconเรียงกันอยู่

StandBy Turn Off Restart

ให้คุณกดปุ่มShiftบนคีบอร์ด คาไว้พร้อมกดไอค่อน StandBy เจ้าตัว Hibernateจะโผล่มาครับ

Comment

ปุ่ม Stand by เมื่อกด Shift ค้างไว้ มันจะกลายเป็น Hibernate แทน

ถ้ามันไม่เปลี่ยนให้ ต้องเข้าไปตั้งค่าก่อนที่ คลิกขวาที่ว่างหน้าจอ >> Properties >> Screen Saver >> Power...>> Hibernate >> ติ๊กถูกที่ Enable hibernation >> Apply >> OK >> OK

Comment

โฮ้ววววว ของคุงคับ

Comment

ผ่านมาเจอ เป็นเหมือนกันคับ ขอบคุณด้วยคนนะคับ

Comment

ที่ว่ามันนานเนี่ยนานจนค้างหรือแค่ว่าสัก 1-2 นาทีครับ ถ้านานจนค้างหรือเหมือนค้างให้ลองใช้วิธีนี่ดูครับ
                สร้าง Short cut โดยคลิกขวา ที่ Desktop แล้วเลือก new > Shortcut ในช่องว่างพิมพ์
                shutdown -s -t00 เสร็จแล้วเวลาจะ shutdown ให้มาดับเบิ้ลคลิกที่เจ้านี่ดูครับ น่าจะเร็วขึ้นเยอะครับ

Comment

คือว่า.. มันคล้ายกับตัว Super Fast Shutdown รึป่าวคับ ถ้าใช่ก็เป็นเหมือนกันเลยคับ มันค้างประมาณ 2-3 นาทีอ่ะคับ ปิดแดงตลอดๆ แค่ขอย้ำว่า เปงเฉพาะตัววินโดที่ว่าXp sp2 อัพเดท 2008 อ่ะคับ พวกตัว แปลงอย่าง skz Dark Truefater ปิดได้ปกติคับ

Comment

Working...
                  X