Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ระบบระบายความร้อนน้ำ AM2 แนะนำหน่อยครับ งบ 5500 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ระบบระบายความร้อนน้ำ AM2 แนะนำหน่อยครับ งบ 5500 บาท

อยากได้ระบบระบายความร้อนน้ำ AM2 แนะนำหน่อยครับ งบ 5500 บาท
    ไปดูThermalTake มาที่ TK COM เขาบอกว่าใส่ไม่ได้

Originally posted by เด็กน้อย View Post
    ไปดูThermalTake มาที่ TK COM เขาบอกว่าใส่ไม่ได้
    วานช่วยบอกทีว่าที่ไหนขายประเภทนี้บ้าง

Comment

ตัวปัญหาคือขาล็อก WB. น่ะครับ แนะนำแยกชิ้น หม้อน้ำ ALPHACOOL 2 ตอน 1,900 - TK , WB. ZALMAN GOLD รุ่นใหม่ 1,600 หรือ ALPHACOOL -TK 2,000 (ลองตรวจสอบดูว่าใส่ได้หรือไม่) และปั๊มตู้ปลา ซื้อมาซัก 3 ตัว 600 ลิตร, 900 ลิตร และ ประมาณ 1200 ลิตร อันนี้ตัวละประมาณ 2ร้อยกว่าบาท เอามาทดลองเปลี่ยนปั๊มทีละตัว เลือกตัวที่เย็นดีสุด และกระแป๋งใส่น้ำซื้อตามห้าง 50 บาท หรือขวดแก้วฝาพลาสติก , หรือแสตนเลสฝาพลาสติก (อันนี้เลือกตามใจชอบขอให้ใส่ปั๊มได้ก็แล้วกัน)
      ชุดนี้ไม่หล่อแต่เย็นใช้ได้ ถ้าเอาหล่อก็ลองเช็ค 3D GALAXY II ดูครับ แพงกว่า 5500 ไปเยอะ

Comment

ผมว่า เพิ่มอีก 1000 3D Galaxy II ดีกว่านะคับ หล่อด้วย เย็นด้วย

Comment

ของ Vantec ที่ TK มีอยู้ชุดน่าจะเย็นนะครับ แต่แพงมากว่า หมื่นต้นๆเรยอะ

Comment

ขอบคุณครับ อยากยอกว่างบเลื่อน 6000 แล้ว
            มีอะไรแนะนำเพิ่มไหมครับ
            Spacผมคือ
            Athlon X2 3600+ O/C ด้วย
            M/B Gigbyte GA-M57sli-s4
            VGA gigabyte 7600GT
            Ram Corsair XMS 1GB/667
            แนะนำหน่อยนะครับขอบคุณ

Comment

ดีกว่านี้คงต้องเล่นแยกชิ้นล่ะครับ หรือสั่งจากนอกมาเอง เพราะบ้านเราไม่ค่อยมีมากเท่าไหร่

Comment

ของผม 3D Galaxy,alphacool อีกไม่กี่วันจะไปเอา zalman มาควบรวมอยู่ในชุดอีก
                ปั้มที่บ้านก็ซื้อมามากมายหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็น ปั้มของ 3D Galaxy,ปั้มตู้ปลา Haiyang(from amon) 1100l/h,sonic จากหน้าปากซอยบ้าน 900l/h หรือตัวที่ใช้อยู่ก็ lifetech มาจากหน้าปากซอยเหมือนกัน 2000l/h

block น้ำใช้ของ 3D Galaxy อยู่ แต่ผมเห็น alphacool ที่ร้าน tk ก็ดูเข้าท่านะครับ ยี่ห้อนี้ก็มีหม้อน้ำสวยๆ เหมือนกัน

สรุป เล่นน้ำนี่หมดตังเรื่อย ๆ จิงๆ 555+

ปล. ค่อยๆ ทำไปเรื่อยๆ สนุกดีเหมือนกันนะ
                Last edited by newsgau; 4 Dec 2006, 20:06:26.

Comment

แล้วMaster Cooler หละครับ ตัว 4900 ร้าน TK อะครับ ดีหรือปล่าว

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนนิดๆ View Post
                    แล้วMaster Cooler หละครับ ตัว 4900 ร้าน TK อะครับ ดีหรือปล่าว
                    ไม่ได้เรื่องครับ

Comment

ลองดูนะคับhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145428

Comment

ผมว่า 1200 ลิตรไปเลย ปั้มตู้ปลา เอารุ่นที่เป็น สีดำนะ เพราะ มันทนมาก บ้านผมใช้เลี้ยงปลาอยู่

ไม่เท่ครับ แต่รับรองได้เลยว่า เย็นจน GPU and CPU หนาวเลย ต่อแบบอนุกรม ยังหนาวเลย

ผมใช้ 800 ลิตร ไม่ใช้หม้อน้ำ ต่อตรง เข้า ถังน้ำในห้องน้ำ 300 ลิตร เปิด ปล่อยบอท ในเกมส์ 3วัน ฟลูโลดอยู่ที่31
                        ผมใช่ Q6600 o/c ไปที่ 3.6 G สบายๆ ดีด้วยได้น้ำอยุ่ไว้อาบ ที่จริงมันก้อไม่อุ่นนะ ผมว่าอุณภูมิปกติ ไม่รู้สึกว่าอุ่น

หรือร้อนขึ้นจากเดิมเลย

Comment

เสียตังค์ ค่าบลอกน้ำ พันก่าๆ แล้วสายยางไปหาซื้อที่ร้านอาไหล่รถยนต์ ถูกๆ แค่นี้เองครับผมใช้แค่นี้ แรงขับดันน้ำของปั๋มมีกำลังพอ เหลือๆเลยดีก่า ไม่ใช่ไรหรอก งบน้อย หมดไปกะคอมหมดแล้ว ตอนแรกก้อกลัวๆ แต่พอลองใช้ไปได้เลยภูมิใจ

ปล. อย่าทำตามเลยเสี่ยงอยู่

Comment

เอาของผมไหม Swiftech ทั้งเซ็ท สายยาง 1/2 ยกเว้นหม้อน้ำบ้านๆ ขายให้ 5500

Comment

สนป่าวผมทำ2200looksee19@hotmail.com

Comment

Working...
                              X