overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ด่วนมาก: ต้องการสายแลนแบบยาว หาได้ที่ไหนครับ

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

Exclamation ด่วนมาก: ต้องการสายแลนแบบยาว หาได้ที่ไหนครับ

คือตอนนี้ผมใช้สายแลนความยาว 10 เมตร อยู่ถ้าจำไม่ผิด แต่แล้วเมื่อคืน ไอ้ลูกหมาผม มันแทะเล่นซะขาดเลย ต่อไม่ได้ ผมจะหาสายแลนความยาวประมาณนี้ 8-10 เมตร ได้ที่ไหน กี่บาทครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by Jam_jkids; 4 Apr 2008 at 08:28:41.

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ที่บ้านก็ใช้อยู่ 10เมตร

ตอนนั้นไปเดิน1000ทิปแล้วไปเจอ ปีกว่าละ = =
    ราคาเหรอ ลืม (ที่โพสนี่ช่วยได้มากเล้ย = =)

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar

Quote Originally Posted by PUSH THE TEMPO View Post
    ที่บ้านก็ใช้อยู่ 10เมตร

ตอนนั้นไปเดิน1000ทิปแล้วไปเจอ ปีกว่าละ = =
    ราคาเหรอ ลืม (ที่โพสนี่ช่วยได้มากเล้ย = =)
    เฮ้อ ไม่ได้ช่วยเล้ยยย เพราะฉะนั้น

ออกไป๊ !!!

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Quote Originally Posted by Jam_jkids View Post
    เฮ้อ ไม่ได้ช่วยเล้ยยย เพราะฉะนั้น

ออกไป๊ !!!

เดี๋ยววันเสาร์ไปดูให้มั้ยพี่แจม วันเสาร์ไปซื้อคอมใหม่

OverclockZone Member ArZuGi's Avatar
    โรงพยาบาล แห่งหนึ่ง

15 เมตรก็มีนะครับ
    เห็นตกเมตรล่ะ 10 บาทมั้ง

แต่ผมอยู่ขอนแก่น ^_^

Quote Originally Posted by Nuttakit View Post
    เดี๋ยววันเสาร์ไปดูให้มั้ยพี่แจม วันเสาร์ไปซื้อคอมใหม่
    ดีเลยครับ ซื้่อมาให้ด้วยก็ได้นะ

Quote Originally Posted by ArZuGi View Post
    15 เมตรก็มีนะครับ
    เห็นตกเมตรล่ะ 10 บาทมั้ง

แต่ผมอยู่ขอนแก่น ^_^
    ไม่แพงแหะ นึกว่าแพงซะอีก ผมคงใช้แค่สิบเมตรอะครับ แค่สิบเมตรสายก็หย่อนแล้ว

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

Quote Originally Posted by Jam_jkids View Post

ออกไป๊ !!!

ไม่เห็นหย่อนเลย วางพาดนู่นพาดนี่ มั่วไปหมด

OverclockZone Member Larzel's Avatar

พันทิพเมตรละ 10 บาทเช่นกันคับ

มีใครรับฝากซื้อมั้ยหว่าา ผมไปพันทิพไม่ไหว ไกลมาก

ซื้อมาเท่าไหร่ ผมจ่ายครึ่งนึงเลยเอ้า

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

หาพวกร้านที่ทำเกี่ยวกับ network ครับ ส่วนใหญ่จะมี stock สายกับหัว rj45 ให้เค้าเข้าหัวใหม่เลย เลือกเอา จะเอากี่เมตร

OverclockZone Member เอก(โอโซน)'s Avatar

ซื้อแบบสั่งได้ตามความยาวที่ต้องการสิครับ
    ผมซื้อที่นี่เมตละ 15 เข้าหัว 2 ด้าน 50 บาท
    เคยสั่ง 15 เมตร กับ 22 เมตร กระเป๋าแฟบทันที

OverclockZone Member tack77's Avatar

เข้าหัวแพงจังครับ หัวละ 10 บาทเอง เหอๆ
    ผมก็เคยซื้อสายแลน แต่ซื้อแบบยกลัง สามพันก่าๆ

ปัญหามันติดที่ว่าผมไปซื้อถึงพันทิพไม่ได้ครับ มีใครจะไปมั้ยครับ ฝากซื้อทีครับ หรือมีที่ซื้อใกล้ๆ ก็ได้ครับ

ผมชอบลายเซ็นคุณ tack77 จริงๆ อาจจะเดินตามรอย 555

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

สายมีหลายประเภท

Lan / Cross

ของก๊อบก็บานๆ หัว RJ ก็มีก๊อบมีแท้

ราคา จาใกล้ๆกัน

มะวานไปพันทิพย์มะรู้ร้านเปิดป่าว แต่มันจะมีอยู่ร้านนึง ที่ขายของ Cisco มือ 2 เยอะๆ

ละก็มีอีก 2 - 3 ร้านที่ขายสายแท้

(ฟอร์จูนกะมี)ี

พวกเมตรละ 10 บาท งอๆดัดๆแปปเดียวก็ขาดใน กลับบ้านเก่าแว้ว ฮ่าๆๆ

ลองดูตามร้านหย่ายๆ

สายแท้ๆดีๆ ที่หุ้มตัวอักษรจะชัด ไม่ลอกง่าย ทนร้อน 105 องศา แท้ๆ

เอาไฟแช็ครนแล้วตัวอักษรยังเหนียวหนึบอยู่

ข้อสังเกตุสายปลอม

มันจะอยู๋ในกลอง ขดๆ แล้วเวลาดึงจะติดๆขัดๆ เหมือนข้างในไม่ได้ม้วนมา เนื้อสายจะเบี้ยวๆบูดๆ เป็นลอน โค้งมนมั่ง

เป็นเนินมั่ง เป็นลายทางมั่ง ไม่เรียบเนียน สลวยเหมือนสายจิง

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้เชียร์ให้ซื้อสายแท้ หรือ อย่างใด แต่ ถว่า!!!

สายแท้ ไว และ ทนกว่า อย่างเห็นผลคับน้องแจม

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

Quote Originally Posted by NICKKIEZ View Post
    สายมีหลายประเภท

Lan / Cross

ของก๊อบก็บานๆ หัว RJ ก็มีก๊อบมีแท้

ราคา จาใกล้ๆกัน

มะวานไปพันทิพย์มะรู้ร้านเปิดป่าว แต่มันจะมีอยู่ร้านนึง ที่ขายของ Cisco มือ 2 เยอะๆ

ละก็มีอีก 2 - 3 ร้านที่ขายสายแท้

(ฟอร์จูนกะมี)ี

พวกเมตรละ 10 บาท งอๆดัดๆแปปเดียวก็ขาดใน กลับบ้านเก่าแว้ว ฮ่าๆๆ

ลองดูตามร้านหย่ายๆ

สายแท้ๆดีๆ ที่หุ้มตัวอักษรจะชัด ไม่ลอกง่าย ทนร้อน 105 องศา แท้ๆ

เอาไฟแช็ครนแล้วตัวอักษรยังเหนียวหนึบอยู่

ข้อสังเกตุสายปลอม

มันจะอยู๋ในกลอง ขดๆ แล้วเวลาดึงจะติดๆขัดๆ เหมือนข้างในไม่ได้ม้วนมา เนื้อสายจะเบี้ยวๆบูดๆ เป็นลอน โค้งมนมั่ง

เป็นเนินมั่ง เป็นลายทางมั่ง ไม่เรียบเนียน สลวยเหมือนสายจิง

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้เชียร์ให้ซื้อสายแท้ หรือ อย่างใด แต่ ถว่า!!!

สายแท้ ไว และ ทนกว่า อย่างเห็นผลคับน้องแจม
    ชัดเจนเลยไหม อิอิ

Quote Originally Posted by LoVePaNCaKe View Post
    ชัดเจนเลยไหม อิอิ
    โห ยังมาตอบได้ นับถือจริงๆ

ชัดเลยพี่นิค งั้นเดี๋ยวคงต้องตัดสินใจใหม่แล้วหละ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

สุดยอดเลยครับ
    ผมใช้สายปลอมหมดบ้านเอาไฟรน ลอกหมดเลยครับ
    ดีนะที่ใช้ Wireless เดี๋ยวมีคลื่นปลอมซะยุ่งเลย

OverclockZone Member GDI's Avatar
    ราชเทวี สน.ดุสิต พญาไท เสาวรีย์ชัย

ถ้า AMP แท้สาย 1 เมตรก็ปาไป 30 กว่าครับผม
    ใช้ของ Link ก็ได้ครับ ที่ออฟฟิตใช้อยู่ ต่อสาย Giga วิ่งดีครับ
    ใช้รุ่นแมว 6 ตัวครับ (แคท6)

OverclockZone Member

แถวบ้านเมตรละ 8 บาทถ้าชื้อเกิน 5 เมตรอะนะ หัว 10 บาท

Bookmarks

Bookmarks