Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆ Icon ก็เปลี่ยนไป ไม่มีพิษ แต่ไม่สวย ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆ Icon ก็เปลี่ยนไป ไม่มีพิษ แต่ไม่สวย ช่วยด้วยครับ

อยู่ๆ Icon ก็เปลี่ยนไป ไม่มีพิษ แต่ไม่สวย ช่วยด้วยครับ

อยู่ๆไอค่อนก็เปลี่ยนไป ไม่มีพิษ แต่ไม่สวย ช่วยด้วยครับ

Icon ที่เปลี่ยนไปเป็นExternal HDD ของWDที่ชื่อ My Bookน่ะครับ

ผมเพิ่งมาสังเกตูเอาวันนี้เองว่าอยู่ดีๆที่จากIconที่เป็นภาพโลโก้WDที่สวยงาม

กลับเปลี่ยนแปลงไปได้เพียงนี้...

ยังไงๆ ขอกราบรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำการแก้ไขให้กลับมาหล่อหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Attached Files

ยังเฝ้าจอรอคำตอบจ้า

Comment

รอดูด้วย ^^

Comment

แหะๆ ยังรออยู่ครับ

ความจริงกลับมาเป็นIconรูปHDDธรรมดาแล้ว

คาดว่าเกิดจากโปรแกรมแสกนไวรัสของไทยเจ้าดัง

ที่เค้าบ่นๆกันอยู่ว่าชอบขโมยไอค่อนถ้าไดร์นั้นมีAutorun

(แต่ของเค้าดีนะครับ....)

คุณTWK.รับน้ำอะไรครับ เด๋วจัดห้ายยยยย
        Attached Files

Comment

Originally posted by 9george View Post
          แหะๆ ยังรออยู่ครับ

ความจริงกลับมาเป็นIconรูปHDDธรรมดาแล้ว

คาดว่าเกิดจากโปรแกรมแสกนไวรัสของไทยเจ้าดัง

ที่เค้าบ่นๆกันอยู่ว่าชอบขโมยไอค่อนถ้าไดร์นั้นมีAutorun

(แต่ของเค้าดีนะครับ....)

คุณTWK.รับน้ำอะไรครับ เด๋วจัดห้ายยยยย
          ขอน้ำชานมเย็นละกัน นะ ^..^
          เคยเป็นแต่ตอนถอน ธิม ของ Viata บน XP แล้วเป็นแบบนี้นะ มันเพี้ยนไปหมดเลย ลงใหม่อย่างเดียว
          อยู่ก็เป็นแบบนี้ไม่เคยเจอ นะ
          ดันไป

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ขอน้ำชานมเย็นละกัน นะ ^..^
            ....ดันไป
            เอ้อ...ต้องขอประทานโทษด้วยครับ พอดีช่วงนี้อากาศร้อนเลยมีแต่ชานมอุ่น(แหะๆ)

แต่คัพCนะครับ.....

Comment

สร้างไฟล์ autorun.inf

แล้วข้างในใส่ไปว่า

[autorun]
              icon=XXXX.ico

เซฟ
              จบพิธีครับ

Comment

Originally posted by Lightwave View Post
                สร้างไฟล์ autorun.inf

แล้วข้างในใส่ไปว่า

[autorun]
                icon=XXXX.ico

เซฟ
                จบพิธีครับ
                ขอบคุณคุณLightwaveมากๆครับ

ไปลองทำมาแล้วครับ แหะๆกลับไปเป็นแบบในภาพแรกอีกแล้วครับ

คาดว่าเกิดจากCPE17แน่ๆครับ เพราะตอนเปิดเข้าMy Book

มันจะโชว์เลยว่ากำลังCleanอยู่ ....

แต่พอลองลบไฟล์Autorunเอง ก็กลับมาเป็นแบบภาพ2ครับ

....ตอนนี้ยังหาทางตามLogoกลับบ้านอยู่เลยครับ แหะๆ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ คุณLightwave

Comment

เหมือนกันเลย ทำไงดีแก้ไม่หาย

Comment

ขุดกระทู้นี้จากหลุม
                    เพราะมันเป็นอีกแล้ว หลังลงโปรแกรมเทสฮาร์ดิสก์

Comment

Working...
                    X