Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยสั้งซื้อของจาก เว็บ bigitshop.com มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยสั้งซื้อของจาก เว็บ bigitshop.com มั่ง

ตามหัวข้อครับมีใครเคยสั่งไหมอยากรู้ว่าของที่ได้มามันเป็นของใหม่หรือของที่เคยซ่อมแล้ว

http://www.bigitshop.com/shopping/pc...ds/index2.html

ตาม link เห็นการ์ดจอมันราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่นเลยเกิดอาการกลัวๆไม่ค่อยมั่นใจ ยี่ห้ออื่นขายราคาเกือบ 7,000 ถูกกว่ายี่ห้ออื่น 1,000 บาท

ขอบคุณที่ตอบครับ

ในเว็บ Busitek ขาย 6,650 กับ 7,290
    http://busitek.com/forms/pricelist.html
    Last edited by nanoei; 4 Apr 2008, 14:14:26.

ผมว่า big it เชื่อถือได้นะ เป็นบริษัทในเครือ com7

ผมซื้อของจากหน้าร้านบ่อยๆ แต่ทางเน็ตยังไม่เคยสั่ง

แต่โดยรวมชื่อเสียงของร้านไม่มีปัญหาอะไรคับ

Comment

เวปเก่า 7dayit เคยสั่งครับชอบตรงที่เกิบเงินปลายทางเนี้ยแหละ

แต่เคยเทียบกับ thanni ราคาแพงกว่าเกือบทุกรายการเลยนะครับ

Comment

ผมก้าบบ ผมเคยซื้อทั้งชุดเลย เรื่องข้อมูลในเวป บางทีอาจคลาดเคลื่อน ต้องโทรไปถามดูนะครับ แตสำหรับผมเสียความรู้สึกนิดนึง คือผมสังคอมที่นี่ทั้งชุด สั่งให้ประกอบมาเลย แต่พอผมลองเอาการ์ดจอมาดู กลับ เป็นการ์ดจอที่ใช้มาแล้ว ผมก็ไม่ได้กังวลอะไร แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย คือดันขายไปให้คนอื่น(พอดีได้ตัวใหม่มา) ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าประกันถึงเมื่อไหร่ แต่เมื่อเขาได้รับของแล้วโทรมาต่อว่าผม ถึงเข้าใจ แต่ผมก็ซื้อตอนต้นปีจริงๆ เลยให้ดูใบเสร็จในเวป เลยจบ ก็คนขายของน่าจะมีความซื่อสัตย์กับลูกค้าบ้าง ผมอ่ะ ไม่ค่อยสนประกันเท่าไหร่ สนว่ามันใช้งานได้ดีก็พอ ก็ฝากเพื่อนๆ ด้วยนะครับ
        สรุป ผมก็ผิดเหมือนกันที่ไม่มาประกอบเอง ไม่งั้นคงได้ของใหม่หมด (อีกอย่าง CD driver ที่แถมมากับอุปกรณ์ ผมก็ไม่ได้ซักแผ่น ผมคงผิดอีกละ บอกว่า "ขอกล่องทุกกล่องด้วยนะครับ" ถ้าบอกขอกล่องกับ CD ด้วย เค้าคงเอามาให้ กำ อยากไปทวงเหมือนกัน แต่ผมอยู่ไกล อีกอย่างได้ไม่คุ้มเสีย ไม่อยากมากเรื่อง )

Comment

ดันหน่อย เพื่อการตัดสินใจ

Comment

Originally posted by Trex View Post
            ผมก้าบบ ผมเคยซื้อทั้งชุดเลย เรื่องข้อมูลในเวป บางทีอาจคลาดเคลื่อน ต้องโทรไปถามดูนะครับ แตสำหรับผมเสียความรู้สึกนิดนึง คือผมสังคอมที่นี่ทั้งชุด สั่งให้ประกอบมาเลย แต่พอผมลองเอาการ์ดจอมาดู กลับ เป็นการ์ดจอที่ใช้มาแล้ว ผมก็ไม่ได้กังวลอะไร แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย คือดันขายไปให้คนอื่น(พอดีได้ตัวใหม่มา) ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าประกันถึงเมื่อไหร่ แต่เมื่อเขาได้รับของแล้วโทรมาต่อว่าผม ถึงเข้าใจ แต่ผมก็ซื้อตอนต้นปีจริงๆ เลยให้ดูใบเสร็จในเวป เลยจบ ก็คนขายของน่าจะมีความซื่อสัตย์กับลูกค้าบ้าง ผมอ่ะ ไม่ค่อยสนประกันเท่าไหร่ สนว่ามันใช้งานได้ดีก็พอ ก็ฝากเพื่อนๆ ด้วยนะครับ
            สรุป ผมก็ผิดเหมือนกันที่ไม่มาประกอบเอง ไม่งั้นคงได้ของใหม่หมด (อีกอย่าง CD driver ที่แถมมากับอุปกรณ์ ผมก็ไม่ได้ซักแผ่น ผมคงผิดอีกละ บอกว่า "ขอกล่องทุกกล่องด้วยนะครับ" ถ้าบอกขอกล่องกับ CD ด้วย เค้าคงเอามาให้ กำ อยากไปทวงเหมือนกัน แต่ผมอยู่ไกล อีกอย่างได้ไม่คุ้มเสีย ไม่อยากมากเรื่อง )
            ผมสรุปของผมเองนะครับว่า ยังไม่มั่นใจในการสั่งซื้อของทางเว็บนี้ ขายถูกกว่าแต่ของที่ได้มากลับไม่ใช่ของใหม่แบบนี้ก็ไม่ต่างจากซื้อของมือ 2 กว่าจะเก็บเงินซื้อได้แต่ละอย่างมันก็ยากเย็นพอแล้ว ถ้ามาเจอแบบนี้อีกคงพูดไม่ออก ยอมเสียแพงกว่าเพื่อความสบายใจดีกว่า ที่เมืองไทยนี่ก่อนซื้อเป็นพระเจ้าแต่พอจ่ายเงินไปแล้วถ้าของมีปัญหาเหมือนมาขอส่วนบุญ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ

Comment

ไมในเวปไม่มี power supply หรือว่าผมหาไม่เจอ

Comment

ผมเคยสั่งซื้อ Gigabit Switch จากเวบนี้ครั้งนึงครับ สภาพกล่องตอนมาถึงดูจะเก่าๆ ยังไงไม่รู้แต่เปิดดูภายในทุกอย่างก็ใหม่ โอเคพอใช้ได้เลยไม่สนใจอะไร แต่ขอตินิดนึงเรื่องการยืนยันการโอนเงินครับ เพราะทำแจ้งโอนเงินในเวบแล้ว ผ่านไป 4 ชั่วโมง Status ก็ยังไม่เปลี่ยน เลยโทรไปบอก ทางเวบก็บอกจะเปลีย่นให้ ผ่านไปอีกวันนึง ของยังไม่มาถึงตามที่ควร ตอนบ่ายๆ ก็เลยเข้าไปดู Status อีกทีก็ยังเหมือนเดิม เลยต้องโทรไปอีกรอบนึง จึงจะเปลี่ยนให้ ตรงนี้ต้องปรับปรุงนะครับถ้าจะเรียกความนิยมจากลูกค้า

Comment

Working...
                X