Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างE4300กับE2160ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างE4300กับE2160ตัวไหนดีกว่ากันครับ

ของผมที่ใช้อยู่คือE4300ครับเพื่อนเพื่อนผมซื้อคอมมาใหม่เป็นของHPมันเป็นE2160ท่านว่าผมควรจะแลกกับเขาไหมครับแล้วตัวไหนมันดีกว่ากันแต่ผมเห็นมีคนพูดถึงเจ้าE2160มากเลยนะครับส่วนเจ้าE4300ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไรครับอยากทราบความคิดเห็นและข้อแตกต่างอะครับ

e4300 แรงกว่าคับ อย่าไปแลก

Comment

ผมก็ว่าแหละ E4300 แรงกว่าแต่ผมยังไม่แน่ใจได้ความรู้เลยนะนี้

Comment

E4300 กับ E2160 ใช้ Core Architech เดียวกันแต่ E21xx จะถูกตัด Catch L2 ออกเหลือแค่1 Mb.จากรุ้นที่เป็น E4xxx มาเป็น P Dual Core ฉะนั้นห้ามเปลี่ยน E43xx แรงกว่า....

Comment

กับรหัสe4300ไม่ค่อยมีใครพูดถึงนะครับแล้วทำไมคนถึงไม่นิยมใช้กันครับแต่กลับไปพูดถึงเจ้า2160ซะมากมายเลย....ถ้าอย่างนั้นผมคงต้องรีบถอดออก ณใบดนี้เลยครับเดี๋ยวเกิดมันติดใจแล้วไม่ยอมคืนละ...กำ..เลยคือตอนนี้ผมเอามาลองใช้อยู่ครับช่วง2ชม.ที่เอามานี้ก็ทำทุกอย่างที่ทำได้อะครับทั้งBSELทั้งOCผมลองกับบอร์ด EP35-DS3Pครับแรม512*3อครับเป็นAutoปรับแต่ตัวคูณCPUครับสุดอยู่ที่270*9ทำไมมันได้แค่นี้อะ

Comment

^
            ^
            set อะไรผิดพลาดรึป่าวครับ

Comment

ใช้งานธรรมดา เเทบจะไม่เเตกต่าง รวมทั้งเอาไปเล่นเกมก็ต่างกันไม่มาก เเต่ราคา e2160 มันถูกกว่าเยอะ คนเรยสนใจมากกว่า เเต่ถ้าเอา e4xxx ไปใช้งานเฉพาะทาง L2 ช่วยได้เยอะ จะเเตกต่างกับ e2160 เเต่เดิมๆ e4xxx ก็เเรงกว่า

Comment

ใครบอกว่า E4300 ไม่มีคนพูดถึงอ่ะ?
                E4300 เป็น CPU ตัวแรก ที่ OC ได้ 100% OnAir เลยนะครับท่าน อิอิ
                เพียงแต่ว่า มันออกมานานแล้ว และ หาซื้อได้ยากในขณะนี้เลยไม่ค่อยมีใครพดถึงกันเท่าไหร่ครับ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...300/index.html ---- ชมความแรงได้ที่นี่

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผมไปเอาคืนมาแล้วครับ..๕๕๕เพื่อนผมมันเล่นซิลิโคนซะเยิ้มเลยครับ

Comment

เกือบเสียของดีไปแล้วนะท่าน

Comment

เกือบโดนเพื่อนหลอกรึเปล่า -*-

Comment

Working...
                      X