Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP SP3 VS Vista Ultimate SP1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XP SP3 VS Vista Ultimate SP1

OS 2 ตัวนี้ ตัวไหนเสถียรกว่ากัน ตามประสบการณ์ของเพื่อนๆที่เคยใช้มาครับ(ตอนนี้ผมใช้ Vista Ultimate SP1 แต่ยังไม่เคยลอง XP SP3)

ช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Sp3 ก้อดีนะครับ ยังม่ายเจอความผิดปกติเลย ทามงานม่ายโดนปิดเลย

ของผมใช้ True Faster V2

แต่ตอนนี้อยากได้ Vista Ultimate SP1 มีเว็ป bit ให้ผมโหลดบ้างมัยครับ

อันนี้อยากได้จิงๆ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

รู้สึก siambit มีน่ะครับ ผมก็โหลดมา มีทั้งตัว 32bitกับ 64bit เลย

Comment

http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

Comment

ใช้ดีคับตอนนี้ถอด vortex v.2 มาลอง Windows XP PRO SP3 (5508) VistaVG Ultimate Style + SATA-Raid ยาวไปหน่อยยังไม่เห็นข้อผิดพลาด ผมเล่นแต่ตัวโมไม่ชอบ ออริ มันไม่สวย^^
          Last edited by amstel; 6 Apr 2008, 01:52:05.

Comment

Originally posted by amstel View Post
            ผมเล่นแต่ตัวโมไม่ชอบ ออริ มันไม่สวย^^
            ถ้าชอบสวย ลองGlass XPหรือยัง.
            ตามรูปลงเสร็จก็เป็นแบบนั้นเลย ยังไม่ได้แต่งอะไรเพิ่มเลย
            แค่แก้ชื่อRegisteredอย่างเดียว.

Comment

ถึงคุณ 191 แจ่มครับจากการดู แต่ต้องลองใช้ถึงจะได้เห็นเต็มตา คือ มาแบ่งกันบ้าง

ถ้าชอบสวย ลองGlass XPหรือยัง.
              ตามรูปลงเสร็จก็เป็นแบบนั้นเลย ยังไม่ได้แต่งอะไรเพิ่มเลย
              แค่แก้ชื่อRegisteredอย่างเดียว.

Comment

ผมโหลดจากบิทใน(คนปล่อยตั้งชื่อว่าGlassXP2008) เป็นตัวเดียวกับบิทนอกตัวนี้ครับ
                http://www.mininova.org/tor/1234278
                ตัองบอกปัญหาของตัวนี้ก่อนที่คุณจะตัดสินใจโหลดก่อนคือ
                ตอนลงไม่มีไดรเวอร์ให้ทั้งการ์ดจอและเสียงต้องหาลงเอง ลงภาษาไทยได้ปกติแต่ตั้งสลับภาษาโดยกดเปลี่ยนที่ตัวหนอนไม่ได้ต้องใช้กดShift+Altเอา
                แถมLanguage barบอกภาษาก็ไม่ขึ้น
                แก้ยังไงก็ไม่หาย เลยต้องใช้Dark4ลงทับแบบอัพเกรดจึงปกติ (แต่ก็เสียหน้าจอตอนบูทคำว่าWindosGlassไปซึ่งน่าเสียดายเพราะมันสวยแปลกดี)
                ต้องขอโทษท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ที่โพสไม่เกี่ยวกับประเด็นคำถามของท่าน.

Comment

อ๋อ คับ นึกว่าทีมสวยๆๆ ตัววินโดว์ทั้งตัวนี่เอง อิอิ

Comment

Working...
                  X