Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5k จะดู Volt Ram ยังไง แล้วทำไม ปรับไฟเพิ่มแล้วมันไม่เพิ่มเท่าที่ปรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5k จะดู Volt Ram ยังไง แล้วทำไม ปรับไฟเพิ่มแล้วมันไม่เพิ่มเท่าที่ปรับ

อย่างแรกคือ
    ไฟ D ram เราจะดูได้ที่ไหน ผมหาไม่เจอทั้งใน bios หรือ ใน pc probe อ่ะครับ

แล้ว ทำไม เวลาปรับไฟ cpu เช่น ปรับไปที่ 1.45 ทำไมมัน show ใน bios แค่ 1.4 ไรงี้อ่ะครับ

bios ทีผม่ใช้ version 902 อ่ะครับ

thnks

up

Comment

ใช้โปรแกรม HW Monitor ดูก็ได้ครับ
      Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:38:48.

Comment

ไม่เห็นมีบอกเลย o_o

Comment

hw monitor ลองแล้วก็ไม่มีบอกเรยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม่เห็นมีบอกเลย o_o

Originally posted by natchan View Post
            hw monitor ลองแล้วก็ไม่มีบอกเรยครับ
            ของผมทำไมมีได้หว่า

Comment

ถ้าของ Notebook ขึ้นเหมือนของท่าน TWK. แหละ มันไม่ค่อยบอกอะไร

Comment

มานแล้วแต่ MB นิ ผม p5K-R มานกะมะมี เซนเซฮร์ V D-Ram นิ แต่มีให้ปรับไฟ

Comment

Working...
                X