Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้Asus F8Sv-4S018 มั่งครับถามไรหน่อยน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้Asus F8Sv-4S018 มั่งครับถามไรหน่อยน้า

ใครที่ใช้Asus F8Sv-4S018 ถามไรหน่อยครับว่าได้ Wireless N จิงๆหรือเปล่าเพราะในโบรชัวไม่ได้บอกว่าN แต่ไปเหนเครื่องจิงกะดูในเวปAsus บอกว่าเปนWireless A B G Nอ่าครับเลยอยากรู้ว่าได้อะไรกานแน่ แล้วเครื่องมีปันหาอะไรหรือปล่าวครับคนที่ใช้ เวลาเล่นเกมร้อนมากไหมครับเราะ8600GT เครื่องเพื่อนที่เปน5920ร้อนมากๆ แล้วถ้าใส่แรม4Gb ลงวิสต้าSP1 จะเหนเตม4Gbไหม

ที่มันบอกงั้นก็แปลว่ามันรองรับ ABGN นั่นคือรับทั่วโลกทุกความแรง

ร้อนครับเล่นเกม

ส่วนอัพแรมนั้นไม่ได้อยู่ที่ SP1

ต้องเป็น 64Bit ถึงจะใช้แรมได้หมด

อัพไปเถอะครับ 64Bit โปรแกรมรองรับเยอะแล้ว

ใช้แล้วแรงกว่า 32bit มากๆเลยครับ มากจนผิดหูผิดตาเลย

Comment

แล้วไดรเวอร์มีครบทุกอย่างยังอ่าครับถ้าใช้64bit อ่าครับ พวกเกมโปรแกรมจะมีปันหาไหม

Comment

โปรแกรมส่วนใหญ่ที่จำเป็นหลักๆ เขารองรับหมดแล้ว

ส่วนเกมใหม่ๆ ตั้งแต่ปีที่แล้วที่ออกมา รองรับเกือบหมด

และอนาคตรองรับหมดแน่นอน

Comment

ดูที่เว็บ ASUS ไหนเอ่ย ถ้าเป็น ASUS ไต้หวัน ตรงนั้นเป็นเสปคกลางครับ มันจะขึ้นอยู่กับแต่ละประเทศว่าจะสั่ง Spec อะไร เช่น CPU, HDD, RAM, ODD, Wireless
          ดังนั้นต้องเช็คเสปคตัวที่มีขายจริงๆ หรือเป็นไปได้ ดูกับร้านจริงๆก่อนที่จะซื้อครับ

ปล. เสปคเครื่องถ้าจะดูที่ตัวเครื่อง จะอยู่บริเวณ Top Case ด้านซ้าย ในช่อง Wireless จะบอกเสปคของ Wireless ไว้ครับ

Comment

Working...
          X