Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดมองไม่เห็นเม้าส์ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดมองไม่เห็นเม้าส์ค่ะ

คือว่าไม่รู้เกิดจากอะไรค่ะ เสียบเม้าส์เข้าไปในเครื่องที่1 แล้วบู๊ตวินโดว์เสร็จเม้าส์ตัวที่1ก็ไม่ขยับ แต่พอเอาเม้าส์ตัว2มาเสียบกลับมองเห็น และขยับได้ แล้วก็เลยเอาเม้าส์ตัวที่1 ไปเสียบอีกเครื่องนึงก็มองเห็นเป็นปรกติ ทำยังไงดีค่ะ ช่วงนี้มีปัญหาเยอะไปหน่อย รบกวนด้วยนะค่ะ
    ป.ล. ในทีนี้ เม้าส์มี 2 ตัว คอม 2เครื่องค่ะ เดี๋ยวจะงงค่ะ

จากอาการเหมือนตรงหัวเสียบมันเป็นสนิมน่ะ ลองเอาคอดตอนบัด จุ่มน้ำมันจักร แล้วเช็ดดู แต่ถ้ามันเก่าแล้วและไม่หายจะซื้อใหม่ก็ไม่ว่ากันนะครับ แนะนำlogitech

Comment

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

Comment

Working...
      X