Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GTกับเกมส์Company of Heroes: OF จะเล่นพอไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600GTกับเกมส์Company of Heroes: OF จะเล่นพอไหวมั้ยครับ

คืออยากจะรู้ว่าเกมส์ Company of Heroes: Opposing Fronts เกมส์นี้มันจะเล่นกับ 8600GT ไหวหรือเปล่าครับ 256MB นะครับไม่ทราบว่าพอจะเล่นได้มั้ยแล้วจะปรับภาพได้ขนาดไหนครับแล้วถ้าเกิดไม่ได้นี่ผมซื้อ 8600GT 512MB จะดีขึ้นมั้ยครับพอดีดูในเวปเช็ค Spec เกมส์อ่ะครับมันบอกว่า 7300GS ของผมตอนนี้ผ่านถึงขั้น Recommended เลยมานิสนึงแล้วถ้าเปลี่ยนไปใช้ 8600GT 256Mb หรือไม่ก็ 512MB จะไหวหรือเปล่า

ปล.ที่ผมถามนี้ผมลองค่า FPS แล้วไมมันเฉลี่ยน้อยจังครับขนาด 9600GT 256MB ยังดูแค่19.7เอง(1280*1024 aa 4x )แต่ไม่ปรับ aa เลย FPS จะอยู่ที่ 37 อ่ะครับ

8600GT เร็วก่า 7300GS มากมายครับ การ์ด 128Bit กะ การ์ด64Bit เทียบกันไม่ได้ซักนิดเลย

Comment

Originally posted by scops View Post
      8600GT เร็วก่า 7300GS มากมายครับ การ์ด 128Bit กะ การ์ด64Bit เทียบกันไม่ได้ซักนิดเลย
      ประเด็นนี้ผมรู้แต่ไอประเด็นที่ผมอยากรู้คือ 8600GT เล่นเกมส์ Company of hero Of ได้หรือเปล่าแค่นั้นเองถ้าได้ต้องปรับภาพขนาดไหนดีครับที่อยากรู้ก็มีแค่นี้

Comment

ได้ในระดับกลางๆ ครับมีสูงบ้างนิดหน่อย ภาพขนาด 1280*1024 ครับ

แต่เวลาที่มันมีควันเยอะๆ ถ้าปรับไว้ พอดีๆ มันจะฝืดๆครับตอนควันเยอะๆ

Comment

อ่อขอบคุณครับ

Comment

ถ้ายูนิตเยอะๆ มีอืดครับ

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
              ถ้ายูนิตเยอะๆ มีอืดครับ
              ใช่ครับ Unit เยอะมากก็อืดมาก เวลาเล่นก็เน้น HERO เอาละกัน อิอิ

Comment

เน้น Hero หมายความยังไงครับไม่เข้าใจหะ

Comment

CPU ต้องเทพนะ

Comment

ได้แค่กลางๆคับ...ผมชอบเล่นเกมนี้มากเลยหวด8800GT มาเล่นเกมนี้โดนเฉพาะเลย เปิดสุดได้ทุกอย่างลื่นปรืด
                    1440*900 Avg ประมาณ70 ได้ ถ้าจะอัพVGA มาเล่นเกมนี้แนะนำ 9600GT OC คับของMSIก็ดีราคา6300บ.
                    เปิดสุดๆลื่นเหมื่อนกันจ้า ก่อนหน้านี้ผมใช้7900GT เล่นอยู่เปิดสุดได้เหมือนกันแต่ Avgประมาณ30กว่าๆนะ

เกมนี้ภาพ+เสียงระดับเทพคับ ฟิสิกก็สุดยอด เล่นกับการ์ดจอแรงๆแล้วจะรู้สึกคุ้มค่าจิงๆคับ...

Comment

อ่อครับผมคงไม่มีงบขนาดนั้นหรอกตอนนี้เล็งไว้แล้ว ASUS EN8600GT ราคา 3200 ซื้อมาเล่นเกมส์ใหม่ๆพอเอาแค่ Medium-High ได้พอแล้วครับกะจะใช้เล่นไปสัก 1-1ปีครึ่งแล้วจะขายทิ้งไปเล่นรุ่น 8800GT อีกทีนึงครับพอดีที่บ้านต้องตัดเน็ตชั่วคร่าวเลยซื้อเอามาเล่นเกมส์กล่องอิอิ

Comment

อ่อลืมบอกไปอีกอย่างจอผมแค่ 17นิ้ว LCD ครับเวลาเล่นก็ประมาณ 1024*960 ไม่ก็ 1280*1024 อะไรนี้แหละบครับ

Comment

Working...
                        X