Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC ATI 3650 ไม่ได้ท่าน dears หรือท่านผู้รู้ช่วยทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC ATI 3650 ไม่ได้ท่าน dears หรือท่านผู้รู้ช่วยทีครับผม

ผมพึ่งซื้อการ์จอมาใหม่ครับแต่พอใช้ ATITool เปิดจะรันเทสอะครับแล้วมันเปิดไม่ได้ ปันหาแรกน๊ะคับ

ปัญหาที่สองรองใช้โปรแกรม RivaTuner ที่ท่านdears ได้บอกไว้อ่าครับมันเป็นว่า เป็น 725 / 800 ครับแต่มาดูตอนมันรันแล้วได้แค่ 109 กับ 792 ประมาณนี้อ่ะคับก็นีกแล้วตอนที่มะได้ใช้โปรแกรมนี้ดูมันลองมาเล่นเกมส์ออนไลมันกระตุกผมละงงอยู่การ์ดจอตัวเก่าผมยังไม่กระตุกเลย พอดีได้มาอ่านบทความที่ท่าน dears เรื่องการ oc การ์ดจออ่ะครับเลยโหลดโปรแกรมมาดูเลยรู้ว่ามันไม่ได้วิ่งที่ 725/800 จีงคับช่วยทีครับเดียวจะกับมาอ่านตอนเย็นคับเน็ตที่ทำงานโดนตัดครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากมายกันคำแนะนำครับผม

ดูรูปกันเลยครับ
    Attached Files
    Last edited by Asus2008; 5 Apr 2008, 07:11:23.

เทพเดียร์ไม่ว่างสามวันคับ(อยู่ห้องนี้ให้เป็นเทพไปก่อน) เดี๋ยวท่านอื่นน่าจะมาช่วยตอบให้ก่อน

Comment

ก็ลองลด คอร์/เมม ลงมาหน่อยสิ ที่เล่นแล้วกระตุกมันไม่เสถียร
      และอีกอย่าง การ์ดแต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากันหรอก ครับ

เย้ย เค้าถามตาเดียร์นี่หว่า 5 5 5 ตูตอบทำไมวะเนี่ย เอิ๊กๆๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ก็ลองลด คอร์/เมม ลงมาหน่อยสิ ที่เล่นแล้วกระตุกมันไม่เสถียร
        และอีกอย่าง การ์ดแต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากันหรอก ครับ

เย้ย เค้าถามตาเดียร์นี่หว่า 5 5 5 ตูตอบทำไมวะเนี่ย เอิ๊กๆๆ
        AVT กะ SIG นี่คนเดียวกันป่ะลุง

ไม SIG ดูน่ารักแต่ AVT หัวมันเถิกๆ

Comment

Originally posted by matoom View Post
          AVT กะ SIG นี่คนเดียวกันป่ะลุง

ไม SIG ดูน่ารักแต่ AVT หัวมันเถิกๆ
          แสรดดดด ว่าน้อง ยู ของตู
          เกรียนจริงๆ

แล้วแบบนี้คนเดียวกันป่ะ ปู่
          Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:38:48.

Comment

ของใครอะของผม Giga มันก็ลากไปนะได้สูงพอสมควรเลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แสรดดดด ว่าน้อง ยู ของตู
              เกรียนจริงๆ

แล้วแบบนี้คนเดียวกันป่ะ ปู่
              สู้อ้อยไม่ได้ฟร่ะ(โดยเฉพาะโฟโมส) กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

1.ATI tool ตอนนี้ใช้ V. ไหนอยู่ ลองเปลี่ยน V. อื่นดู
                2.เอา GPU-Z มาให้ดูหน่อยดิ

Comment

มาแล้วครับเจ้า CPU Z แต่การ์ดจอยังเหมือนเดิมขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ เอ่อแต่ว่าผมว่าจะลง RAM เพิ่มอีก 2 GB เนี่ยมันจะเวิกป่าวน้าขอคำแนะนำด้วย เรื่อง OC CPU เอาไว้รอเก็บเงินซื้อซิงค์ดีๆๆก่อนอ่ะครับเดียวมารบกวนช่วยให้โมเคริ่องให้อีกอ่ะครับไปดูกันเลยเจ้า CPUZ มะแรงน่า อิอิ

ออลืมไปนิด เจ้า ATITool เนี่ย V 0.26 ครับ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by Asus2008 View Post
                    มาแล้วครับเจ้า CPU Z แต่การ์ดจอยังเหมือนเดิมขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ เอ่อแต่ว่าผมว่าจะลง RAM เพิ่มอีก 2 GB เนี่ยมันจะเวิกป่าวน้าขอคำแนะนำด้วย เรื่อง OC CPU เอาไว้รอเก็บเงินซื้อซิงค์ดีๆๆก่อนอ่ะครับเดียวมารบกวนช่วยให้โมเคริ่องให้อีกอ่ะครับไปดูกันเลยเจ้า CPUZ มะแรงน่า อิอิ

ออลืมไปนิด เจ้า ATITool เนี่ย V 0.26 ครับ
                    เค้าหมายถึง GPU-z ไม่ใช่ CPU-z นะท่าน

Comment

แน่ใจนะว่าเลือกเปิด monitor ถูกตัว....

Comment

แง้วหรอคราบเดียวเอามาให้นดูน๊ะครับเพราะว่าน่าจะผิดอิอิ
                        ขอหาโปรแกรมก่อนน้าครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับตอนนี้ปล่อยการ์ดจอตัวเก่าไปแล้วครับผมว่าจะหาซื้อใหม่เดี๋ยวจะตั้งกะทุ้ถามใหม่น๊ะครับ

กะทุ้นี้ขอปิดครับ

Comment

Working...
                          X