Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครทราบไหมว่า nvidia จะออกอะไรมาอีกเมื่อไหร่ 9900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครทราบไหมว่า nvidia จะออกอะไรมาอีกเมื่อไหร่ 9900

ตอนนี้มี 9800gx2 แล้วมีใครรู้ไหมว่ารุ่นต่อไปจะออกเดือนไหน กลัวซื้อไป เดือนเดียว 9900gx2 โผล่ นี่เครียดเลย
    เรื่อง mobo ด้วยครับ 780i ยี่ห้อไหนดีครับ หรือว่า มีอะไรน่าเล่นกว่านี้ เช่น x58 หรอื p45 ไรงี้อ่ารบกวนด้วยนะครับ พอดีอยากอัพคอมอีกรอบ

จากที่โทรคุยกับประธาน Nvidia คาดว่าอีกไม่นาน แต่ไม่สามารถเปิดเผยได้ว่าจะมาไตรมาศที่เท่า ใหร่ ^..^ รอดูกันต่อไป (รอได้ก็รอ รีบใช้ก็ซื้อโลด)

ส่วนตัวชอบ Asus กับ Gigabyte (เน้นประกันหน่อยนะ นอกนั้นแล้วแต่ชอบ)

X58 / P45 นี้ก็ OK แล้วแต่ชอบ คงเทพพอๆ กัน

หุหุหุ

Comment

ไม่ Q3 ก็ Q4 ละครับ

Comment

ตอนนี้ผมใช้ 8800GT ไปก่อน ตอนนี้กันลังเก็บตัง
        รอตัวแรงๆในอนาคต
        โฮะๆๆๆ

Comment

ผมว่าจะออกมาก็ต่อเมื่อ9600กับ9800ได้ยอดตามต้องการแล้วถึงออก

Comment

780i มี hybridge SLi นิ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              780i มี hybridge SLi นิ

คืออะรายหรอครับ ผมใช้ Striker II formula ก็เหมือนจะเป็นชิป 780i มันสามารถ 3ways Sli ได้ มันคืออันเดียวกันป่าวครับ

Comment

ประมาณไตรมาสที่ 3 ครับ

Comment

เก็บตัง รอดูความแรง
                  ถ้าวันไดที่ 8800GTของผมไปไม่ไหว
                  ก็คงจะถึงเวลาปลดระวาง

Comment

น่าจาออกมาเพื่อฟัดกับ ATI Series 4XXX

Comment

ผมก็รออยู่..........

Comment

ไม่รุ้ต้องรออีกนานแค่ไหน...
                        ม่ายรุ้เมื่อไรที่เราจาพบกานนน........
                        เหลือสักกี่ปี...จะเหลือสักกี่วัน........
                        ที่ชีวิตฉันจะอยู่.........เพื่อพบและเจอเทออออ

Comment

Originally posted by einepommes View Post
                          คืออะรายหรอครับ ผมใช้ Striker II formula ก็เหมือนจะเป็นชิป 780i มันสามารถ 3ways Sli ได้ มันคืออันเดียวกันป่าวครับ
                          คงจะคนละอย่างกันครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

hybrid SLI คือเอา onboard VGA มา SLI กับ pci-e จะช่วยประหยัดพลังงานแล้วก็อะไรไม่รู้เพิ่ม performance บางอย่าง แต่ตอนนี้ข่าวบอกว่า ยังไม่ได้เรื่อง nVidia ก็บอกว่า เหมือนตอนที่ SLI มาใหม่ ๆ น่ะแหละ กว่าจะนิยมกันก็กินเวลาไป 2 ปี

Comment

ATI ออก HD 4xxx เมื่อไหร่มันมาแน่ๆ

Comment

Working...
                            X