Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่รู้จักเกมส์ที่เล่นได้กับ GF4MX4000 มีเกมส์อะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่รู้จักเกมส์ที่เล่นได้กับ GF4MX4000 มีเกมส์อะไรบ้าง

มีใครพอจะทราบว่ามีเกมส์อะไรบ้าง จำพวกแนว Bio Hazard ยิงผี ซอมบี้ไรพวกเนี้ยะอ่ะคับท่าน ที่เล่นได้กับคอมสเปกค่อนข้างเก่าแล้ว คือ Geforce4 MX4000(64MB) กับ Celeron 2.66 DDR333 256MB

น้องที่เป็นญาิติกับผมเค้าโทรมาถามว่าผมมีเกมส์ไรบ้าง ที่มีมันก็เป็นเกมส์ของ DX9 หมดเลย ก็กลัวว่าจะเล่นไม่ได้ แล้วบ้านน้องเค้าอยู่มีน ผมอยู่แถวพระรามเก้า ถ้าเอาเกมส์ไปลงให้แล้วเกิดเล่นไม่ได้เลยก็เสียเที่ยว ผมอยากจะลงให้เพราะสงสารน้องเค้าโทรมาหลายรอบแล้วผมก็ได้แต่ผลัดๆ ไป เพราะติดปัญหาทั้งเรื่องการเอาไปให้(ไกล) แล้วก็สเปกคอม น้องเค้าพึ่งจะราวๆ 7-8 ขวบเอง

ปล.ผมไม่ได้ซื้อกับร้านนะครับ โหลดเอา อิอิ

ขอบคุณครับ

Geforce4 MX4000(64MB) เครื่องเก่าผมก็ใช้ตัวนี้นะเเต่ของผม128mbอะ เพิ่งซื้อเครื่องใหม่เดือนที่เเล้วเอง

เล่นเกมไรไม่ได้เลยนอกจากเกมออนไลน์อะ ขนาดซิมยังเล่นไม่ได้เลย ผมว่าคงต้องซื้อใหม่อะดีสุด

Comment

เกมล่าสุดที่ลง ก่อนผมจะเก็บ GF4 เข้ากรุ ... คือเกม Doom3 ครับ ... ^ ^"

Comment

DINO CRISIS 2

เกมส์แนวเดียวกับ Bio ครับ แต่ยิงไดโนเสาร์แทน มี Ver.PC ด้วย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

House Of Dead ได้มั้ยยิงผีเหมือนกัน
            ความจริงดูแค่ว่าเกมไหนใช้เชดเดอร์2.0ลงไปก็น่าจะเล่นได้แล้วล่ะ

Comment

Warcarft III ก็เล่นได้นะครับ แต่เล่นDotA จะกระตุกมาก เล่นแบบผ่านด่านนี่ ได้เลยครับ

Comment

เคยใช้อยู่CSสะบายCS:Sกระตุกนิดๆเปลี่ยนใหม่เหอะครับ

Comment

Bio Hazard 4 มีวิธีปรับแก้ให้เล่นกับ GF4mx ได้อยู่นะครับ ลองค้น ๆ ดู

Comment

แนวยิงๆ

ก็ยิงไข่เลยครับ

Comment

เยอะแยะครับเกมส์ ถ้าดูการฺ์ดจอนะ แต่อยากรู้แรมอะคับเท่าไหร่

mx400 ผม HL2 เล่นได้คับ bio4 ใช้โปรแกรม disable shader เอาคับ

แต่เอ 7-8 ขวบ หาเกมส์แนวนี้ อืมๆๆๆ

dota ไม่ตุกเน้อ mx4000

Comment

Working...
                      X