Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเคลม เราจะได้ของใหม่กลับมาปะครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเคลม เราจะได้ของใหม่กลับมาปะครับ ?

อันนี้สงสัยมานานแล้วครับ

ถ้าสมมติผมนำการ์ดจอไปเคลม

เวลารับของคืน จะได้เป็น ของที่ใช้แล้ว เค้าซ่อม แล้วส่งให้เรา

หรือเป็นการ์ดตัวใหม่อะครับ

มีหลายแบบคับ

บางทีก็ของเราตัวเก่า ถ้าซ่อมได้

บางทีก็เปลี่ยนตัวไหม่ถ้าซ่อมไม่ได้

บางทีไม่มีของเปลี่ยน ก็ เพิ่มเงิน เปลี่ยนรุ่นคับ

Comment

มันแล้วแต่ดีเลอร์ สถานะของของที่มีให้เคลม ละก็นโยบายผู้ผลิตครับ

Comment

ส่วนมากบอกว่าใหม่แต่เอามาใช้มันก็ตัวเดิมหรือไม่ก็ซ่อมเปลี่ยนอะไหล่มาใหม่ แล้วก็มาบอกว่าของใหม่

Comment

โอกาศได้ของใหม่ น้อยมาก

Comment

แล้วแต่ดวงคับ

Comment

แล้วแต่ความสวย ค่ะ

หนูดี ไปเคลมมาสอง รอบ ได้ของเก่า มา สองครั้งแต่พอ บอกว่าเนี่ย

มัน ยังใช้ ไม่ได้อยู่ เลย เป็นเหมือนเดิมเลย

เธอเลยบอกว่า งั้นเดียว คราวนี้เอาของใหม่ให้เลยน่ะค่ะ

ใหม่ จิง ค่ะ หอม กรุบกริบ กลิ่น ใหม่ ไม่มีวันจาง ค่ะ

อิอิ*

Comment

อิอิ ผมได้ตัวไหม่ครับ

แต่ต้องเพิ่ม 500 -*-

Comment

Originally posted by meekung555 View Post

แล้วแต่ความสวย ค่ะ

หนูดี ไปเคลมมาสอง รอบ ได้ของเก่า มา สองครั้งแต่พอ บอกว่าเนี่ย

มัน ยังใช้ ไม่ได้อยู่ เลย เป็นเหมือนเดิมเลย

เธอเลยบอกว่า งั้นเดียว คราวนี้เอาของใหม่ให้เลยน่ะค่ะ

ใหม่ จิง ค่ะ หอม กรุบกริบ กลิ่น ใหม่ ไม่มีวันจาง ค่ะ

อิอิ*
                  ทำไมถึงได้ของเก่าล่ะก๊ะ เพราะฟามสวยเป็นเหตุเหรอ
                  ได้ของเก่า เก่าตามคนใช้หรือป่าว อิอิ
                  เค้าหยอกเล่นนะ หนูดีกรุบกริบ
                  -----------------------------------
                  ผมว่า แล้วแต่ดวงครับ อิอิ หมั่นทำบุญเยอะๆ

Comment

ยากครับที่จะได้ของใหม่
                    ส่วนมากจะได้ของวนซ่อมมากกว่า

Comment

sd-ram เราเสียไม่รู้จะได้ของใหม่รึเปล่าเนี่ย

Comment

Working...
                      X