Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆๆเข้ามาชี้แนะทีครับ เครื่องมานผิดปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆๆเข้ามาชี้แนะทีครับ เครื่องมานผิดปกติ

พอดี Notebook ของผมเปลี่ยน Main board ใหม่เพราะ Main board มันเสียครับแต่ก่อนที่จะเอาไปเปลี่ยนผมได้ Format ลง Windox XP ใหม่แล้ว ลงเสร็จก็เปิดไม่ติดเลย

พอผมไปเอาเครื่องมาตอนเปลี่ยน Mian Board แล้ว พอเปิดเครื่องมานก็ยังเป็นแบบที่ผมลงไว้เหมือนเดิมเลยครับ (เหมือนตอนลง Window ใหม่) ผมก็เลยไม่ได้ Format แล้วลงใหม่อีกรอบเพราะเห็นไม่มีอะไร

แต่พอลงโปรแกรมอื่น เช่นพวก Word Excel ดูมันทำงานช้าๆๆผิดปกติไม่เหมือนตอนก่อนเปลี่ยน Main board บางทีก็มีค้างนิดๆแปปเดียวก็หาย

ไม่รู้เกี่ยวกับว่าเปลี่ยน Main board แล้วไม่ได้ลง Windows ใหม่หรือเปล่าครับ

มานแปลกๆๆ รบกวนพี่ๆๆแนะนำทีครับ

จะตัดสินในลง Wimdow ใหม่ก็ลง programe

ที่ใช้ทำงานไปหมดแล้วมานต้องลงทะเบียนยุ่งยากครับเลยมาถามก่อนมาว่ามันเกี่ยวหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆ

เป็นไปได้
    งั้นลองลงวินโดวส์ใหม่ดูเผื่อจะหาย นะ

Comment

Working...
    X