Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากใช้ IntelE6600 มันดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากใช้ IntelE6600 มันดีไหมครับ

ผมเห็นผลการทดสอบในเวบต่างๆแล้วเห็นมันมีประสิทธิภาพมากกว่าเอเอ็มดีอยู่พอสมควรเลย ช่วยแนะนำเมนบอร์ดดีสักตัว(ตัวนี้ASUS P5ND2-SLI โดยผ่านการ Flash biosได้ไหมงบมันจำกัดครับ)
    แรมจะใช้ของยี่ห้อไหนดีครับ ช่วยผมด้วยนะครับทุกคน

ไม่น่าได้นะครับ ในเวปเข้าก็ไม่มีบอกนะครับ ลองดู P5B ครับ ประมาณ 6000 ไ่มงั้น ก็พวก asrock 3พันกว่าบาท

ส่วนแรมก็ ได้ทุกยี้ห้นะครับ เลือก 667 ก็ไช้ได้แล้วถ้าไม่แน้น OC

Comment

อิอิ จะเอาcpu แรงไปทำไมครับ

Comment

E6600 ดีจริงๆ

Comment

Codename Conroe มันตัว 6600ขึ้นไปนะครับ
          e6300-e6400ยังไม่ใช่ conroe แต่เป็นcore2duoเหมือนกันครับ

Comment

mainboard ดี ๆ ก็มีหลายตัวนะครับ แต่ว่าราคาแต่ละตัวก็ใช่เล่นเลย แพงมหาโหด

ถ้าจะเอาถูก ๆ และดี ๆ หน่อย น่าจะเป็นพวก GIGABYTE GA-965P-DS3 ของ Gigabyte

แต่ 6600 มัน OC ไม่ค่อยได้ ถ้าอยากประหยัดกว่านั้นอีกก็ Asrock เลยครับ มีหลายรุ่น ราคา 2300 - 3000+ เศษ ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

เอา E6400+DS3 หรือ DS4 ก็พอแล้วครับ

Comment

ดีกว่าแน่นอนครับ ลองดูราคาที่ต่างกันก็น่าจะทราบนะครับ ว่าอันไหนดีกว่ากัน

Comment

ไม่ค่อยอยากแนะนำบอร์ดชิพเซตnForceเลยครับ ยกเว้นคนต้องการSLIอย่างแรงกล้าและไม่สนใจเรื่องoverclockถึงจะน่าใช้ครับ

Comment

อืม น่าสนใจอีกแล้ว

Comment

มีตังก็น่าเล่นครับแรงจริง

Comment

Comment

Working...
                        X