Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ X1650 เข้าเกมแล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ X1650 เข้าเกมแล้วค้าง

เรื่องมีอยู่ว่าผมเพิ่งซื้อเจ้า Gecube X1650Pro DDR2 256MB จากเพื่อนในเวปนี้ พอใส่เข้าในเครื่องปรากดว่าเข้าวินโดว์ได้ปกติ พอจะเล่นเกมดูสักหน่อย พอเกมโหลดเครื่องก็ค้างไปเลย
    ต้องรีเส็ดใหม่ ลองเข้าดูใหม่ก็เหมือนเดิม อยากถามว่ามันเป็นที่เครื่องผมไหม เพราะผมใช้ PSU ธรรมดา
    450 วัตต์ ของ DTECH
    สเปคเครื่องดังนี้
    CPU P4 3.0 775
    M/B ASUS P5VDC-X
    RAM OCZ 1g*2 667
    HDD 40g
    CD-ROM
    PSU 450 DTECH แบบธรรมดา
    Last edited by KT AUDIO; 5 Apr 2008, 19:57:14.

อาจเป็นที่วินโดวส์ ไดรเวอร์ ซอฟท์แวร์ ก็ได้นะพี่บ่าว เพราะจากเสป็กแล้วน่าจะไม่มีปัญหา PSU บ้านๆก็เอาอยู่แระ เพราะการ์ดตระกูลนี้ กินไฟไม่เยอะ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
      อาจเป็นที่วินโดวส์ ไดรเวอร์ ซอฟท์แวร์ ก็ได้นะพี่บ่าว เพราะจากเสป็กแล้วน่าจะไม่มีปัญหา PSU บ้านๆก็เอาอยู่แระ เพราะการ์ดตระกูลนี้ กินไฟไม่เยอะ
      ลองลงวินโดว์แผ่นอื่นดูแล้ว แล้วผมจะทำไงดี

Comment

ยังมีประกันมั้ยอ่ะ ถ้ามีส่งเคลม ถ้าไม่มี ติดต่อคนขายด่วน

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
          ยังมีประกันมั้ยอ่ะ ถ้ามีส่งเคลม ถ้าไม่มี ติดต่อคนขายด่วน
          ประกันมีครับ แต่เราต้องเครมเองหรอในเมือเราซื้อมาใช้ไม่ได้ ส่วนคนขายติดต่อไปแล้วเขาบอกว่าของเขาใช้ได้ใช้อยู่

Comment

ลงไดร์เวอร์ตัวใหม่หรือยังครับ

Comment

รุ่นนี้มีช่องเสียบไฟเพิ่มรึเปล่าครับ

Comment

Working...
              X