Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำชุดโฮม Klipsch หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำชุดโฮม Klipsch หน่อยครับ

รบกวนขอคำแนะนำชุดโฮม Klipsch หน่อยครับ ถ้าผมมีงบประมาณ 3 หมื่น จะสามารถหาชุดโฮมของ Klipsch มาติดกับ TV ที่บ้านได้หรือไม่ครับ รบกวนถ้าสามารถแนะนำรุ่น พร้อมทั้งสถานที่ซื้อได้ จะเป็นพระคุณมากเลยครับ (ถ้างบที่ผมตั่งตำไปสำหรับ Klipsch ผมสามารถเพิ่มงบได้นะครับแต่อยากให้ได้ประมาณนี้ก่อน)

คือผมติดใจ Promedia มาก เลยอยากได้ ลำโพงของ Klipsch ไปติด TV บ้าง ขอบคุณมากครับ

ติดกับ TV ? มีแผนการยังไงครับ รบกวนอธิบายหน่อยครับ มี Amp หรือ ยัง หรือยากได้ลำโพง Active หรือว่าต้องการ AVR พร้อมลำโพง ?

Comment

ไม่มีอะไรเลยนอกจาก TV ครับ
      มือใหม่มากๆครับ ไม่มีความรู้ด้วยครับ
      รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

30k นี่ได้อะไรม่าง ท่านAero จัดชุดโฮมคริป 5.1 ให้ชมทีครับ

Comment

ถ้าไม่มีอะไรเลยงบขนาดนี้น่าจะจัดไม่ใด้ครับสำหรับลำโพงยี่ห้อนี้นะครับ

Comment

ผมกำลังสงสัยอยู่นะครับ ว่าท่าน จขกท หมายความว่ายังไง

1. out จาก TV เข้าแอมป์ ออกลำโพง ?
            2. เครื่องเล่น dvd เข้า avr แล้วออก 5.1 ไปเลย ?

ถ้าข้อ 1 ล่ะพอเป็นไปได้ครับ แต่ข้อ 2 หมดความหวังจริงๆ ครับ สำหรับ งบ 30k ลองดูนะ

ข้อ 1 amp + ลำโพง
            1. klipsch rf 10 bl 17000 / หรือ klipsch synergy f-1 18000 ถ้าชอบความหนักแน่น อบอุ่น เลือก f-1 ชอบกระจ่างใส rf10
            2. amp marantz pm 4001 ose 12900

พอไหว

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
            ข้อ 2 AVR + ลำโพง + Sub
            1. AVR sr301 8500
            2. ลำโพง Sat Quintet III 17000
            3. sub rw8 9600

เกินงบครับ
            Last edited by Aeromancer; 7 Apr 2008, 02:28:43.

Comment

ขอบคุณมากที่ช่วยตอบครับ
              ผมคงต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับชุด Home ก่อนจะ Post คราวหน้า

เอาไว้ให้มีความรู้เพิ่มขึ้นมาอีกหน่อย แล้วผมจะขออนุญาติ Post ถามใหม่นะครับ
              ขอบคุณทุกท่าน โดยเฉพาะคุณ Aero นะครับ

Comment

หา AVR กับลำโพง 1 คู่ + ซับ 1 ตัวก่อนครับ

แล้วค่อยๆ เพิ่มลำโพงทีหลัง

เชื่อผม ... ชี้นำๆ 555

Comment

ยินดีรับใช้ครับ ^^

Comment

วันนี้เพิ่งลองไปฟังมาครับ ผมว่าถ้ามีประมาณ45000กำลังดีครับ

ลองไปฟังเลยครับพนักงานเค้าบริการดีครับ ไม่ต้องเป็นกังวลว่าจะไปฟังอย่างเดียวแล้วเค้าจะว่าครับ

Comment

ลองมองตัว MS carnival ก็เป็นตัวเลือกที่ใช้ได้เลยนะครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        ยินดีรับใช้ครับ ^^
                        ท่านสนใจขาย ชุด ซิลิม่า 6 ประคับ ผมขอซื้อต่อคับ

Comment

ท่านสนใจขาย ชุด ซิลิม่า 6 ประคับ ผมขอซื้อต่อคับ
                          ยังครับ ปลายปีโน่นแน่ะ

วันนี้เพิ่งลองไปฟังมาครับ ผมว่าถ้ามีประมาณ45000กำลังดีครับ

ลองไปฟังเลยครับพนักงานเค้าบริการดีครับ ไม่ต้องเป็นกังวลว่าจะไปฟังอย่างเดียวแล้วเค้าจะว่าครับ
                          ตอนแรกๆ ที่ผมไปเลือกซื้อ พนักงานเค้ายังบอกเลย ว่ายังไม่ต้องซื้อวันนี้ก็ได้ กลับไปนอนคิดก่อน .... แต่ใจอยากได้วันที่ไปแล้วจะกลับไปทำไมเนี่ย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                            ตอนแรกๆ ที่ผมไปเลือกซื้อ พนักงานเค้ายังบอกเลย ว่ายังไม่ต้องซื้อวันนี้ก็ได้ กลับไปนอนคิดก่อน .... แต่ใจอยากได้วันที่ไปแล้วจะกลับไปทำไมเนี่ย
                            อารมณ์เดียวกับผมเลย บางครั้งอยากให้กระเป๋าฟีบลงในบัดดล จะได้ไม่ต้องไปดูอีกหลายๆครั้ง เปลืองน้ำมันและเสียเวลาอีก...

Comment

Originally posted by nooi View Post
                              อารมณ์เดียวกับผมเลย บางครั้งอยากให้กระเป๋าฟีบลงในบัดดล จะได้ไม่ต้องไปดูอีกหลายๆครั้ง เปลืองน้ำมันและเสียเวลาอีก...

สบายดีนะคัฟ แว๊บไป แว๊บมาพอๆ กับตาตุ้ยเร้ยยย

หมั่นไส้คนมีตังค์วุ้ย

เรารึ...มีตังค์แค่ค่ารถเมล์ เทียวไป-เทียวมา เกาะดูได้แค่นั้น

กิเลสวิ่งปรี๊ด ปรี๊ดดดดดดดดดดดดด

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X