Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบมือถือรุ่นไหนเหมาะแก่การฟังเพลงที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบมือถือรุ่นไหนเหมาะแก่การฟังเพลงที่สุดครับ

ผมกำลังหามือถือเน้นฟังเพลงมากกว่าโทร เพราะไม่ค่อยมีธุระต้องโทร
    ประมาณ 80%ฟังเพลง 20%โทร ไม่เน้นกล้อง และออปชั่นอื่นของโทรศัพท์

ขอหลาย ๆ รุ่นไล่ลำดับให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับเพื่อน ๆ ชาว OCZ-Sound
    Last edited by aikawa13; 6 Apr 2008, 09:54:25.

ที่ไช้ๆมา เสียงที่ชอบสุดของผมคือ N-GAGE 1 ครับ ของเค้าแรงจริง
    แต่เน้นฟังเพลงผมว่า หาเพลเยอร์ดีๆซักตัวไปเลยดีกว่าครับ โทรสับซื้อจอขาวดำก็ได้
    เพราะ ฟังเพลงได้ฟังได้นานๆ ฟังไนโทรสับ ถ้าฟังจนแบตหมด โทรสับก็ไช้ไม่ได้ แถมโทสับแบบจอขาวดำ โทรได้นานอีก
    (ผมก็ไช้แบบนี้อยู่ ลงตัวโครตๆครับ)

Comment

ชอบของตระกูล sony ครับ เสียงสดใส ดีรุ่นไหนนี่ก็บอกไม่ถูกต้องลองๆเทสเอา ที่เคยๆใช้แล้วติดใจในราคาไม่แพงก็ w550/w810i

Comment

I-Phone ครับ หรือไม่ก็ Samsung พวก U600 ประมาณนี้ครับ
        Last edited by rainbowx; 6 Apr 2008, 00:57:06.

Comment

ชอบ Nokia ก็ N Series

Comment

เสียงของ sony น่าจะดีสุดครับ เพราะอยู่ใกล้ชิดระบบเสียงที่สุด ถ้าตระกูล walkman phone ก็หาพวกที่ขึ้นต้น W เลยครับ (ถ้า K จะเป็น camera phone)

เท่าที่ผมเคยใช้ k750 ผมว่าเสียงก็ดีกว่า n73 นะ แถมดีกว่ารุ่นที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันอีก >_< มือถือบ้าไรก็ไม่รู้ แพงก็แพง แต่ฟังก์ชั่นไม่ดีเลยซักอย่าง

Comment

รุ่นไหนเหมาะกับฟังเพลงมากที่สุด อันนี้ไม่รู้สิ แต่ที่รู้คือ Iphone เหมาะกับการยกขึ้นมาเสียบหูฟังต่อหน้าสาธารณะชนมากที่สุด ^^

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                รุ่นไหนเหมาะกับฟังเพลงมากที่สุด อันนี้ไม่รู้สิ แต่ที่รู้คือ Iphone เหมาะกับการยกขึ้นมาเสียบหูฟังต่อหน้าสาธารณะชนมากที่สุด ^^
                ล่อโจรดีด้วย

Comment

ผมใช้ไอโฟนอยู่คับ เสียงดีมากๆ+ดัง(หูฟังนะ)เพราะมากๆๆๆๆๆๆ

Comment

nokia ห่วยมากๆๆ เตรื่องดีแต่ลำโพงห่วย N72 เสียงยังกะลิเกไมต์เสีย N73 ดีกว่าหน่อย แต่ก้ยังห่วย sony samsung ดีกว่าครับ
                    i mobile เขวี้ยงทิ้งไปละ ไม่ใช่เพราะเสียง

Comment

โดยส่วนตัวว่า : Iphone ไม่ก็ PDA[ปรับ EQ + Amp หูฟังตัว] ทำนองนี้ๆล่ะคับ (PDA Samsung กะเวิร์คคับ SRS WOW!!!)

รองลงมาก็พวกมือถือ

ทางทีดี ไปฟังเองท่าจะดีคับผม ว่าชอบแบบไหน เอาตามที่ชอบท่าจะดีกว่า

Comment

มาแอบ โฆษณา มือถือตัวเอง
                        http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2560033.html

w950i +ksc35 โมสายสั้นสำหรับมือถือ

ไม่เน้นกล้อง เพราะไม่มีกล้อง ฟังเพลง 80%ผมว่า ถ้าไม่ชอบหูฟังเดิมๆก็ต้องเปลี่ยน

ถ้าเอาบอกนะครับลดให้ แอบขายอีก -*-

Comment

ใช้n81 8g อยู่ครับเสียงก็ ok นะสะดวกดีด้วย

Comment

Iphone (ใช้อยู่)

ตระกูลซัมซุง เค้าว่า แจ่มเหมือนกัน

Comment

....sony+6500-20000บาทเบสแนนลึกก่าทุกยี่ห้อรวมถึงipon-แต่รายละเอียดเสียงไม่ใสสู้sumsung-nokia-ipon-Lgและปวดหัวเวลาฟังนาน----------แต่Nokai จำพวก6500-20000บาท-เสียงดีใสปานกลางไม่มีอารัยโดดเด่น----แต่sumsung-ราคา8000-18000บาท--นุ่มรายระเอียดดี-เบสดีก่าnokia---ฟังนานสบายหู-----3แบรนนี่ไช้หูฟังเดิม----แต่ข้อดีข้อเสียสามารถเปลี่ยนหูฟังที่ให้มาเพื่อแก้ข้อเสียได้(บางรุ่น)---------------ทุกยี่ห้อนี่ที่ฟังมา----SONy-----แร่มสุด---ส่วนมากเปลี่ยนหูฟังจาดีขึ้น--แต่ราคาหูฟังดีๆค่อนข้างแพง(สำหรับผม)-------------รุ่นที่เสียงลำโพงโทรศัพท์ดังและเพระที่สุด(เพระที่สุด)--w550ครับ--ไม่ได้ดังอย่างเดียวแต่ฟังเป้นเพลงไม่ไช่มีแต่เสียงดนตรี---ไม่เหมื่อนแบรนอื่นมันดังแบบตีกันฟังไม่รุ้เรื่อง----

Comment

Working...
                              X