Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ PSU คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ PSU คับ

POWER 24-PINS GVIEW TITANIUM MAX 500W.FULL
    นอกจากให้ Watts เต็มแล้วยัง Output กระแสไฟและแรงดันที่ถูกต้องและเสถียร ทำให้ทุกชิ้นส่วนของคอมพิวเตอร์ใช้งานได้ยาวนานและปลอดภัย
    Dual 12 V. Max 500w. แรงสุด สุด
    Extra Fan ระบายความร้อนเยี่ยม
    EMI ป้องกันการรบกวนจากเครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ เครื่องไม่แฮงค์
    Extra Cable ต่อได้สะดวกยิ่งขึ้น
    Safety Power supply ป้องกันเหนือชั้น 6 Protection
    Overload Protection ,Over current protection ,Under voltage proection , Over voltage protection ,Over Heat Protection, short Circuti protection

ใครใช้ตัวนี้บ้างครับ ไม่ทราบเป็นไง
    ถ้าไม่ดีขอคำแนะนำครับ มีงบประมาณ 1500

Spec เครื่องผม
    P4 630 3.00 GHz
    MB Gigabyte GA-EP35-DS3R
    VGA ASUS EN8500 GT 256 MB
    RAM DDR2 800 1GBx2 DUAL
    HDD SATA2 SEAGATE 80 GB
    DVD-rw 2ตัว
    พัดลมระบาย 3 ตัว

ตัวนั้นราคาเท่าใหร่ นะ

ผมแนะนำ Enermax 350Watt ละกัน ประมาณ 1500฿

Comment

ตามท่าน TWK เช่นกัน

Comment

ดูๆไปแล้วไม่ต่างอะไรจาก Delux 500W เลย

Comment

พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ แหะๆ (หาดใหญ่)
          450 วัตต์ ขึ้นไป ก็มี DTECH TSUNAMI GVIEW SHINAMAX MD-TECH ครับ อันไหนดีครับ ส่วน ENERMAX มี 350 watt ครับ ใช้พอหรือเปล่า ยังไงขอคำแนะนำเพื่อนๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ตัวนั้นราคาเท่าใหร่ นะ

ผมแนะนำ Enermax 350Watt ละกัน ประมาณ 1500฿
            ตัวนี้ที่หาดใหญ่ 1090 บ.ครับ ส่วน Enermax 350 วัตต์ ใช้พอแน่นะครับ อิอิ

Comment

อยากได้ dulux งบน้อย แต่ดูในเวปแล้ว มีแต่ S-ATA connecter หมด ไม่มี IDE เลย

Comment

ตอนนี้มีงบน้อยตัดใจซื้อแล้วครับ ได้เป็น DELUX DLP-50A 500 Watt รุ่นใหม่ (เทคโนโลยี Active PFC) น่าจะพอใช้ได้สัก ปี รายละเอียดดังนี้ครับ

http://www.exmory.com/index2.php

ขอความเห็นด้วยครับ....ว่าเปงไงมั่ง อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

เครื่องท่านกินไฟประมาณ 274 วัตเต็มครับ ที่ฟลูโหลด 100%

Comment

cooler master หรือ tsunami
                    (ดีป่าวหว่า)

Comment

เครื่องท่านกินไฟประมาณ 274 วัตเต็มครับ ที่ฟลูโหลด 100%
                      ขอบคุณท่านมากครับ (ดูไงอ่า อิอิ)
                      -----------------------------------
                      ส่วน Cooler Master กะ TSUNAMI ส่วนตัวแนะนำ Cooler master ครับ TSUNAMI ราคาประหยัดกว่าแต่วัตต์ไม่เต็มเท่าไหร่ ถ้าเครื่องท่านโหลดไม่เยอะก็ใช้ได้ครับ

Comment

ผมมีสึนามิ 520 watt อยู่ เก็บไว้ไม่ได้ใช้สนใจปล่าวครับ

Comment

รูปร่างน่าสนใจดีแฮะ

สายก็หุ้ม หัวเสียบก็แต่งมาเสร็จสรรพ

น่าสนเหมือนกัน

Comment

เป็นผม ผมคงเอา Delux เพราะตอนนี้ใช้ 450W พอใจมาก เห็นว่าตัว 500W ดีกว่าเยอะเหมือนกัน สายยาวกว่า
                            แต่ตัวล่าสุด 500W รุ่นใหม่ ไม่รู้กี่บาท

Comment

เป็นผม ผมคงเอา Delux เพราะตอนนี้ใช้ 450W พอใจมาก เห็นว่าตัว 500W ดีกว่าเยอะเหมือนกัน สายยาวกว่า
                              แต่ตัวล่าสุด 500W รุ่นใหม่ ไม่รู้กี่บาท
                              ตอนนี้ผมซื้อ DELUX รุ่นใหม่ 500 W ครับ 1610 บ. ที่หาดใหญ่นะ

Comment

Working...
                              X