Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ทีครับ Acer Vs Compaq

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ทีครับ Acer Vs Compaq

อันแรกครับ
    Aspire 4920G-5A1G25Mn/C002
    Intel® Centrino® Duo Processor Technology Intel® Core?2 Duo Processor T5550 (1.83GHz, 2MB L2 Cache, 667MHz FSB) Mobile Intel® PM965 Express chipset
    Linpus Linux BE
    1024MB DDR2 667(Max 4GB)
    ATI Mobility Radeon? HD 2400 XT with up to 251MB HyperMemory?
    250GB HDD (5400 rpm)
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD (1280 x 800pixel)
    DVD-SuperMulti Double Layer Drive
    Dolby® Home Theater audio
    56K Fax/Modem
    10/100/1000Mbps LAN
    Intel® Wireless WiFi Link 4965AGN Integrated Bluetooth? 2.0+EDR Acer SignalUp InviLink? Nplify? wireless technology with 5X Speed Up
    Weight 2.62kg.

อันที่ 2 ครับ
    Compaq V3709TX
    ore 2 Duo T5550 (1.83 GHz),2 MB L2 Cache,FSB 667 MHz
    Intel GM965 (Crestline PM)
    IntelPRO/Wireless 3945BG Network Connection
    1024 MB DDR2 667 (512MBx2DIMM),
    160GB Hard Drive 5400rpm (Serial ATA)
    DVD+/-RW Drive (Super Multi DVD Writer Dual format, Double Layer)
    5-in-1 Media Reader SD, MMC, SDIO, MS, MsPro, xD (includes SD, Mini, RS, MMC, MS Duo plus adapters)"
    14.1" WXGA (1280 x 768) High-definition BrightView LCD panel,
    NVIDIA NB8M-GS with 128 MB of dedicated VRAM with up to 895Mb
    Altec lansing branded speaker with built in dual microphone
    10/100 LAN Ethernet, high speed 56K modem, 802.11b/g Wireless LAN, Bluetooth
    (3) USB 2.0, 1394- 4 pins, VGA, TV-out (S-Video), Headphone Jack, AC adapter 65 watt, Kensington Lock, Expansion Port, Express Card Slot
    Limited warranty 1 year,
    Weight 2.44 kg., 6-Cell LilON Battery
    DOS

(รุ่นนี้ไม่มีกล้องครับ)

อันไหนน่าใช้กว่าครับ
    ส่วนตัวแล้ว ทำงาน 60% เล่นเกมส์ 40% ครับ
    ชอบทั้ง 2 รุ่นเลยครับ Acer ก็ดี Compaq ก็ดี (แต่ไม่มีกล้องอะ -*- หรือจะซื้อมาติดเองดี)

ช่วยทีครับ ลังเล 2 รุ่นนี้ละครับ ราคามันเท่ากันด้วยครับ เหอ ๆ
    ขอบคุณมากๆคร้าบบบ

Acer 1เสียง ครับ อิอิ

Comment

HP ได้เปรียบด้าน Multimedia ครับ

ลำโพง Altec Lansing ไม่ผิดหวังครับ

ฮาๆ

การ์ดจอ 8400GS แรงกว่า 2400XT อยุ่นิดนึง

แต่ Acer ได้เปรียบเรื่องไวเลสกับ HDD ครับ

เอ อันไหนดีหว่า

Comment

แล้ว Compaq กับ HP มันระบบเสียงเหมือนกันรึเปล่าครับ อยากให้เปนแบบนั้นจังเลย อิอิ

แต่ว่นันนี้ไปดูที่ IT มา เครื่องข้างบน(4920G ตามกระทู้)มาช้ามากๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ ผมไม่เข้าใจอย่างแรง ถึงระดับ Core2 เชียวนะ
        มันเป็น Vista อะครับ แล้วผมไปลองเล่น 4520 ดูครับ ที่เป็น AMD Turion 64x2 2.0 ที่เป็น Vista เหมือนกัน ทำไมมันเร็วกว่าง่ะ แงะ ผมว่ามันเกี่ยวกะแรมรึเปล่าครับ เพราะตัวบน มัน 1GB เองครับ แต่ 4520 มันเปน 2GB
        หรือ AMD มันเร็วกว่ารึไงนะ งง -*-

แล้วผมก็ไปเล่น Compaq (Compaq V3709TX) เครื่องเร๊วมากมายเลยครับ ทำไมรู้มัยครับ
        เพราะมันเป็น XP อะ เหอ ๆ เร็วนรกจริงๆเลย คลิกปุ๊ปมาปั๊บ -*- Core2 1.8 การ์ดจอก็แรงดี แต่เสียอย่างเดียว ไม่มีกล้องกับ Driver เหอ ๆ เซงจิตมากๆเลย ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ ถึงเปนแบบนี้

Comment

แต่ว่นันนี้ไปดูที่ IT มา เครื่องข้างบน(4920G ตามกระทู้)มาช้ามากๆๆๆๆๆๆๆ เลยครับ ผมไม่เข้าใจอย่างแรง ถึงระดับ Core2 เชียวนะ
          มันเป็น Vista อะครับ แล้วผมไปลองเล่น 4520 ดูครับ ที่เป็น AMD Turion 64x2 2.0 ที่เป็น Vista เหมือนกัน ทำไมมันเร็วกว่าง่ะ แงะ ผมว่ามันเกี่ยวกะแรมรึเปล่าครับ เพราะตัวบน มัน 1GB เองครับ แต่ 4520 มันเปน 2GB
          หรือ AMD มันเร็วกว่ารึไงนะ งง -*-

แล้วผมก็ไปเล่น Compaq (Compaq V3709TX) เครื่องเร๊วมากมายเลยครับ ทำไมรู้มัยครับ
          เพราะมันเป็น XP อะ เหอ ๆ เร็วนรกจริงๆเลย คลิกปุ๊ปมาปั๊บ -*- Core2 1.8 การ์ดจอก็แรงดี แต่เสียอย่างเดียว ไม่มีกล้องกับ Driver เหอ ๆ เซงจิตมากๆเลย ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ ถึงเปนแบบนี้

Comment

Acer การ์ดจอแพงกว่า ^^

HDD เยอะกว่า คุ้มกว่า

Comment

ACER ถ้าไม่รักษาของ ก้อ พังไวกว่าคับ ฮาๆ

Comment

Compaq ดูๆแล้วน่าจะทนทานกว่าใช่มะคับ

Comment

Compaq

Comment

แล้วแต่ชอบ ผมเลือก Compaq ครับ ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

ผมใช้ compaq ครับ ถ้าใช้ acer ก็ดูแลดีๆหน่อยน่ะ (ที่จริงก็ต้องดูแลดีๆทุกรุ่น)

แต่ compaq ตัวนี้ผิวด้าน ดูไปก็สวยดีน่ะ

Comment

Compaq แลดูท่าจะเวิกนะงับ

Comment

อ่าครับ ผมก็รู้สึกจะชอบ Compaq มากขึ้นทุกที งิงิ
                          แล้ว Compaq กับ Acer ตัวไหนทนกว่าอะครับ

Comment

ตอบแบบกลาง อยู่ที่การใช้งานและการดูแลรักษาครับ

ตอบแบบเคยใช้มา Compaq ก็ OK ครับ

ปล. ไม่เคยใช้ Acer นะ

Comment

จากผู้ใช้ acer ครับ ห่วยแตกครับ 1 ปี เมนบอร์ดพัง 2 ตัว

ไม่ได้ oc การ์ดจอ หรือทำไรเลย เกมเล่นแค่ starcraft

ปล.ซื้อ acer แ้ล้วไม่มีปัญหาโชคดียิ่งกว่า ถูกหวยครับ

Comment

Working...
                              X