Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกียวกับการ OC 8800GTS (G80) ของ MSI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกียวกับการ OC 8800GTS (G80) ของ MSI

ผมเพิ่ง ซื้อ MSI 8800GTS (G80) จาก tk มา 5200 เมื่อวานนี้

เลยอยากจะเอามันมา oc

ค่าทีมันกำหนดมาให้ 575/850

ผม oc ไปที่ 600/900

อยากถามท่านผู้ ว่าจะอันตรายไหมครับ สำหรับ ซิ้งเดิมๆ

หรือoc ไปที่เท่าไหร่ ดีครับ

ไม่อันตรายครับ

Comment

แรงครับ แน่นอน

Comment

ไม่ร้อก แต่ร้อนมือจับไม่ได้แค่นั้นเอง เพื่อนใช้ จับมือแสบ

แต่ปกติ เดิมๆมันก็ร้อนแสบมืออยู่แล้ว หุๆ

Comment

ดูความร้อนด้วยน่ะครับ ตัวนี้ร้อนใช้ได้เลย

Comment

แนะนำให้ลง software msi dual core center(ไม่รู้เรียกถูกป่าว แถมมากะแผ่นไดรเวอร์นะครับ) ถ้ามันไม่สั่งให้ restart ก็ถือว่าไม่อันตรายครับ

Comment

ปรับรอบพัดลมหน่อย ช่วยได้เยอะ

Comment

ท่าน Guz ครับ ใช่ชื่อ โปรแกรม D.O.T ไหม มันย่อย จาก Dynamic Oc Technology อะครับ

ตอนนี้ ปรับอยู่ที่ 632/ 935 ครับ

อุณหภูมิประมาณ 68-75 อะครับ

เคยปรับ มานเป็น 640/950 แต่ T มันประมาณ 85 เลยลดลงมาดีก่าเสียว

Comment

ผมปรับที่ 650/1000 อ่ะ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ แต่ดูชื่อโปรแกรมมันเขียนว่า dualcorecenter ครับที่เป็นรูปพัดลมลองหาในgoogle ในโหมดรูปภาพดูจะเห็นหน้าตามันนะครับ ของผมตอนนี้วิ่งที่ 600/1000 shader 1700 ครับ อุณหภูมิสูงสุดประมาณ
                    90 เวลาเล่น crysis แต่ถ้าเล่นเกมส์อื่นแค่ประมาณ 80 ครับ

Comment

มานต้อง700+ คับ 555+

Comment

ค่อยๆลากครับ

แต่ผมไม่เคยลากเลยสักชิ้น อิ อิ

Comment

Working...
                        X