Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง HD3850 กับ 8800GT รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง HD3850 กับ 8800GT รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ระหว่าง HD3850 กับ 8800GT รบกวนผู้รู้ด้วยครับ....ว่าระหว่าง 2 ตัวนี้
    (ในราคาขณะนี้ 5 พันกว่าบาท ) ตัวไหนคุ้มค่าและเหมาะกับการใช้งานของผมมากกว่ากันครับ
    หลักๆคือใช้ดูหนังกับจอ HP 24" กับตัดต่อ VDO กับงาน 3D ( 3D StudioMax ) (กำลังเรียน
    อยู่ครับยังไม่ถึงขั้นประกอบอาชีพ) เล่นเกมส์บ้างบางเวลา (ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับแต่หน้าที่การงานในปัจจุบันไม่อำนวยให้มีเวลาเล่นสักเท่าไหร่).ขอความแตกต่างทั้งข้อดีและข้อเสียของทั้ง 2 รุ่นนี้ด้วยนะครับ..หรือมีตัวอื่นแนะนำก็ยินดีครับ..ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

แหงะ...ไม่มีใครรู้เลยเหรอ..กำลังจะซื้อแล้ว

Comment

8800gt แรงกว่า ครับ อิอิ

Comment

Hd 3850 น่าจะคุ้มกว่าถ้าไม่ค่อยเล่นเกม

แต่แนะนำ 9600GT ได้ไหมอ่า ^^

ข้อเสียของ HD 3850 คือไดร์เวอร์ ยังไม่แหล่มเท่า ค่ายเขียว

ส่วน8800GT ไม่เคยใช้คับ รอท่านต่อไป

Comment

แล้วแต่งบ ครับ กลัวเหมือนเพื่อนผม ตอนแรกก็ กะไม่เล่นเกม
          (มีตั้งซื้อ 8800GT นะ) แต่ซื้อ 3850 มา แล้วมาหงุดหงิดบอกว่า กระตุก
          เออ แล้วทำไมไม่ซื้อ 8800GT ไปเลย วะ ผมบอกไปแบบนั้น 555

Comment

ตามด้านบนคับ

ถ้าเน้นงาน 3D ตัดต่อ ก้อไปเลือกการ์ดจอที่ทำงานด้านนี้โดยเฉพาะจะดีกว่ามั้ง

Comment

ถ้าจะเอาไว้เล่นเกมแบบงบจำนวนจำกัดให้เล่น 9600GT ครับตอนนี้ 6000 ต้นๆ

ถ้างบเยอะกว่านี้นิดก็เล่น 8800GT ครับ 7000 กว่าๆ ครับ

แต่ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับว่า ถ้าเล่นภาพไม่เกินขนาด 1280*1024 เล่น GF 9600GT ของ XFX

ก็พอครับประหยัดเงินดีครับ คุ้มค่าดี

Comment

ถ้าทำพวก
                งานที่เน้นทางด้านพวก OpenGL แนะนำ ค่ายสีเขียวดีกว่าครับ
                มันmod Quadroได้ด้วย

Comment

ขอบคุณทุกทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
                  X